ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-09-2009, 15:43   #3
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aun biggiant อ่านกระทู้
ผมขับรถออกจากบ้านประมาณ 800 เมตร ถึงที่ กลับรถ พอเลี้ยวเครื่องดับไปเฉยๆ แต่สตาร์ทติด ใช้น้ำมัน
ใครเคยเป็นบ้าง และมีวิธีแก้อย่างไร

อีกเรื่อง

ผมอยากทราบว่า เครื่อง 1 Jฝาขาวไม่โบติดแก๊ส lpg ระบบสับมือ ผมอยากทราบว่าต้องให้ความร้อนขึ้น ครึ่งนึงค่อยสับเปลี่ยนจากน้ำมันมาเป็นแก๊สเครื่องถึ งไม่ดับ แต่ความร้อนไม่ถึงครึ่งสับแล้วดับ เป็นอย่างนี้ทุกคันหรือเปล่า ผมใช้ volvo 940 วาง 1jzge ฝาขาว

ขอบคุณล่วงหน้าที่ให้คำตอบและวิธีแก้ไข
คุณลองตรวจเช็คระบบชดเชยรอบเครื่องยนต์ ของพวงมาลัยเพาเวอร์ครับ รถของคุณอาจจะมีปัญหาส่วนนี้ครับ

ส่วนเรื่องสับสวิทช์ระบบแก๊สกับน้ำมัน ผมตอบไม่ได้เพราะว่า ผมไม่ได้ใช้แก๊ส จึงยังไม่เคยมีประสพการณ์เรื่องนี้ครับ
Jom_berlina (25-09-2009)