ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 26-11-2007, 08:29   #1
joorider
Junior Member

คะแนน: 0 joorider is on a distinguished road
ช่วยตอบหน่อยครับ 1j กินแก๊สมาก

รถผมสปอร์ตไรเดอร์ เครื่อง 1J vvti ใส่ท่อไอเสีย 2.5 นิ้ว หม้อพักกลางใส้ตรง ปลายหม้อใส้ย้อน ติดแก๊สแบบวาริเอเบิลหม้อต้มautogasถังmulti96 L. เติมเต็มถังวิ่งได้ประมาณ 430-450 กม.แต่แล้วจู่ๆเต็มถังวิ่งได้ 530-560 กม.ต่อมาท่อไอเสียหม้อปลายก็แตก ผมก็เลยเปลี่ยหม้อปลายเป็นใส้เยื้องแทนปรากฏว่าเติมแ ก๊สเต็มถังวิ่งได้แค่ 360-400 กม.เอง ไม่ทราบว่าการเปลี่ยนท่อไอเสียจะทำให้การกินแก๊สเพิ่ มขึ้นหรือเปล่า หรือว่าหม้อต้มมันเสียครับ
joorider is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 26-11-2007, 10:02   #2
apinui
Senior Member

รูปส่วนตัว apinui

Car Brand: IsuZu D-max
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i
คะแนน: 17 apinui is on a distinguished road
อาจจะมีส่วนก็ได้มั้งครับ ......

เพราะถ้าโล่งเกินไป สำหรับเกียร์ Auto มันจะทำให้ต้องเร่งเครื่องมากกว่าเดิม ... เลยกินแก็สเพิ่มขึ้นมั้งครับ .. (อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ) ...

ส่วนผม เครื่อง 2jz Vvti ท่อ 2นิ้ว หม้อพักใส้ย้อนกลาง 1ใบ(ของเดิม Isuzu ) เติมแก็ส 400บาท วิ่งได้ 300กิโล ในเมืองครับ ...... ระบบ วาริฯ เหมือนกันครับ หม้อ Hana ตัววาริฯ ก็ Hana ถัง 75ลิตร

รอผู้รู้ท่านอื่น ชี้แนะเพิ่มเติมครับ ...
apinui is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ