ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! Talk
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา กระทู้ใหม่วันนี้ ทำสัญลักษณ์ว่าอ่านแล้ว
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! Talk พูดคุย ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆของเครื่องยนต์ JZ! ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 13-03-2015, 10:30   #1
bkk_man
ClubJZ Web Register

Car Brand: Mitsubishi
Engine Type: 1J
คะแนน: 0 bkk_man is on a distinguished road
เหม็นท่อตอนวอมน้ำมัน

1j ge lpg เติม 95 ธรรมดา (ก่อนหน้ามีเติม 95 โซฮอล 300 บาท) ปกติจะสตาร์ทน้ำมันและสับแก๊ส แต่ไม่มีกลิ่นจากท่อแรงเหมือนช่วงหลัง จะเหม็น แสบตามาก เป็นเพราะอะไรครับ และพอเบิ้ลตัดเข้าแก๊สจะควันขาวโขมงเลย เพราะอะไรครับ
ปล อยู่ในรถเก่าไม่ได้ต่อไมล์ ไม่รู้รอบ ล่าสุดไปโคราชก็ปกติ รอบไม่ตก เร่งปกติ
ขอบคุณครับ
bkk_man is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 15-03-2015, 23:46   #2
nirvanarit
ClubJZ Full Member 2556

Car Brand: toyota
Engine Type: 3s-gte
คะแนน: 14 nirvanarit is on a distinguished road
ผมว่า1.แมปเสีย
2.ขาแมปที่ต่อกับสายแวคคัมหัก
3.สายแวคคัมที่ต่อแมปฉีกขาดที่ใดที่หนึ่ง
nirvanarit is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 27-03-2015, 11:09   #3
yooth mtx
Junior Member

รูปส่วนตัว yooth mtx

คะแนน: 0 yooth mtx is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bkk_man อ่านกระทู้
1j ge lpg เติม 95 ธรรมดา (ก่อนหน้ามีเติม 95 โซฮอล 300 บาท) ปกติจะสตาร์ทน้ำมันและสับแก๊ส แต่ไม่มีกลิ่นจากท่อแรงเหมือนช่วงหลัง จะเหม็น แสบตามาก เป็นเพราะอะไรครับ และพอเบิ้ลตัดเข้าแก๊สจะควันขาวโขมงเลย เพราะอะไรครับ
ปล อยู่ในรถเก่าไม่ได้ต่อไมล์ ไม่รู้รอบ ล่าสุดไปโคราชก็ปกติ รอบไม่ตก เร่งปกติ
ขอบคุณครับ
O2 เรื่มเสื่อม (ยังไม่ถึงกับเสีย) ก็ทำให้จ่ายหนา ไอเสียเหม็นฉุน ได้นะครับ แบบนี้ ERROR CODE จะยังไม่โชว์ ครับ ต้องวัดค่าความต้านทาน ขั้วฮีตเตอร์ ถึงจะทราบครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yooth mtx : 27-03-2015 เมื่อ 11:11.
yooth mtx is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-03-2015, 11:27   #4
auto587
Senior Member

คะแนน: 16 auto587 is on a distinguished road
รีบสับเข้าแก๊สไวๆคับเปลืองน้ำมัน
auto587 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม
เรียบเรียงคำตอบ
แบบตามยาว แบบตามยาว