ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 10-01-2011, 14:09   #1
hamachiku
ClubJZ Web Register

Car Brand: 123456789
Engine Type: 123456
คะแนน: 0 hamachiku is on a distinguished road
สมาชิกทุกท่านช่วยด้วยครับ เวลายกคันเร่งแล้วดับ

รบกวนสมาชิกทุกท่านที่มีประสบการณ์ คือผมวางเครื่อง 1 j เวลารถจอดอยู่กับที่รอบเครื่องนิ่งปกติ เวลาเราวิ่งสัก 80ขึ้น ยาวๆ เวลายกคันเร่งเครื่องจะดับ ผมต้องคอยเบิ้ลคันไวถึงไม่ดับ เอาเข้าอู่มาสองอู่เขาบอกอาการไม่เหมือนกัน อู่แรกบอกว่าตัวช่วยรอบเดินเบาเสีย แต่อีกอู่บอกว่า เป็นที่หม้อต้มแก๊ส ตอนนี้งงไม่รู้จะเปลี่ยนตัวไหน
กลัว เปลี่ยนไปแล้วไม่หาย เซ็งแย่ แต่ผมลองวิ่งน้ำมันไม่ดับ รอบนิ่งเวลาจอดนิ่ง ผู้ช่วยทีครับ และอีกเรื่องครับที่อยากรู้คือการทำงานของตัวช่วยรอบ เดินเบาทำงานยัง
ไงครับ ขอบคุณครับ
hamachiku is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 10-01-2011, 15:41   #2
Dis48
Senior Member

รูปส่วนตัว Dis48

คะแนน: 17 Dis48 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hamachiku อ่านกระทู้
รบกวนสมาชิกทุกท่านที่มีประสบการณ์ คือผมวางเครื่อง 1 j เวลารถจอดอยู่กับที่รอบเครื่องนิ่งปกติ เวลาเราวิ่งสัก 80ขึ้น ยาวๆ เวลายกคันเร่งเครื่องจะดับ ผมต้องคอยเบิ้ลคันไวถึงไม่ดับ เอาเข้าอู่มาสองอู่เขาบอกอาการไม่เหมือนกัน อู่แรกบอกว่าตัวช่วยรอบเดินเบาเสีย แต่อีกอู่บอกว่า เป็นที่หม้อต้มแก๊ส ตอนนี้งงไม่รู้จะเปลี่ยนตัวไหน
กลัว เปลี่ยนไปแล้วไม่หาย เซ็งแย่ แต่ผมลองวิ่งน้ำมันไม่ดับ รอบนิ่งเวลาจอดนิ่ง ผู้ช่วยทีครับ และอีกเรื่องครับที่อยากรู้คือการทำงานของตัวช่วยรอบ เดินเบาทำงานยัง
แก๊สของคุณเป็น ระบบไหนอะคับ
Dis48 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 10-01-2011, 20:59   #3
arkom
Junior Member

Car Brand: isuzu
Engine Type: toyota JZ-GE
คะแนน: 0 arkom is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hamachiku อ่านกระทู้
ของผมวาง 1 เจ + ระบบดูด เร่ง 80-90 ไม่เป็นไร ความเร็วเกินร้อยเมื่อไหร่ ยกคันเร่งไม่ดับแต่ ถ้าเหยียบเบรคดับกลางอากาศเลย เป็นบ่อยมาก เกือบทุกครั้ง โดยเฉพาะเมื่อเจอไฟแดง ผมแก้โดยสลับเป็นน้ำมันเมื่อเจอไปแดง หรือต้องการหยุดรถ สุดท้ายขณะนี้เพิ่งเปลี่ยนหม้อต้ม และเพิ่มรอบเดินเบาอีกนิด เพราะตอนเหยียบเบรครอบตกเหลือ400-500 เท่านั้น อาการดังกล่าวหายไป ตอนนี้ปกติแล้ว ไม่ทราบพอช่วยได้ไหม
arkom is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 10-01-2011, 21:06   #4
arkom
Junior Member

Car Brand: isuzu
Engine Type: toyota JZ-GE
คะแนน: 0 arkom is on a distinguished road
อ้างถึง:
ลืมบอกไป หม้อต้มเก่าของผม เป็นหม้อต้มธรรมดา โทมาเซตโต้ เปลี่ยนเป็น รุ่นซูเปอร์ครับ อาจเป็นเพราะหม้อต้มก็ได้ ลองดูพี่ๆที่ชำนาญเข้ามาแนะนำอีกทีนะครับ ผมแชร์ประสบการณ์พอเป็นข้อมูลครับ
arkom is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 10-01-2011, 21:36   #5
krupree
Senior Member

คะแนน: 17 krupree is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arkom อ่านกระทู้
ของผมวาง 1 เจ + ระบบดูด เร่ง 80-90 ไม่เป็นไร ความเร็วเกินร้อยเมื่อไหร่ ยกคันเร่งไม่ดับแต่ ถ้าเหยียบเบรคดับกลางอากาศเลย เป็นบ่อยมาก เกือบทุกครั้ง โดยเฉพาะเมื่อเจอไฟแดง ผมแก้โดยสลับเป็นน้ำมันเมื่อเจอไปแดง หรือต้องการหยุดรถ สุดท้ายขณะนี้เพิ่งเปลี่ยนหม้อต้ม และเพิ่มรอบเดินเบาอีกนิด เพราะตอนเหยียบเบรครอบตกเหลือ400-500 เท่านั้น อาการดังกล่าวหายไป ตอนนี้ปกติแล้ว ไม่ทราบพอช่วยได้ไหม
เบรคดับนี่อาจจะเป็นที่ลักษณะการวางหม้อต้มก็ได้นะคร ับ หม้อโทมาตามคู่มือเขาให้วางขนานกับต้วรถ หากวางขวางกับตัวรถโอกาสที่เบรคแล้วเครื่องดับเป็นไป ได้สูงครับ
krupree is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ