ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 17-06-2008, 19:31   #1
hmu999
Junior Member

คะแนน: 0 hmu999 is on a distinguished road
Unhappy ขอความช่วยเหลือครับ

ฟร์อดเอฟเวอร์เรส ขับ 2 วาง 2jz ge ฝาขาว มีปัญหาครับ
1. ถังมัลติ แม๊กเนท 75 ลิตร เติมได้ 64 ลิตร 2ครั้ง
2. เลยลองวิ่ไปต่างจังหวัด เติมได้แค่ 51 ลิตร (วิ่งจนดับ) 3 ปั้ม กลับมายังไม่ได้ลอง กลัวว่า จะได้ 51 ลิตร เท่าเดิม
3. เดินทางนอกเมือง กินแก๊ส ที่ 5 กม/ลิตร ในเมือง 4 กม/ลิตร (คลายหม้อต้ม คิดว่าเยอะมากเดินเบาเรียบ เปิดแอร์ ทุกอย่างปกติ แต่เหมือน เบรคติด แต่ไม่ใช่ ) วิ่ง100-120
4. ตั้งไฟแก่สุด หากสับเป็นน้ำมัน จะเขกมาก และไม่ดับ หากลดไฟวิ่งแก๊ส คลาน ครับ
5. หม้อ ฮาน่า ชุปเปอร์ มิกซ์ 33 ยางAT 31นิ้ว เกียร์ ออโต้
ช่วยผมทีครับ
hmu999 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-06-2008, 00:09   #2
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hmu999 อ่านกระทู้
ฟร์อดเอฟเวอร์เรส ขับ 2 วาง 2jz ge ฝาขาว มีปัญหาครับ
1. ถังมัลติ แม๊กเนท 75 ลิตร เติมได้ 64 ลิตร 2ครั้ง
2. เลยลองวิ่ไปต่างจังหวัด เติมได้แค่ 51 ลิตร (วิ่งจนดับ) 3 ปั้ม กลับมายังไม่ได้ลอง กลัวว่า จะได้ 51 ลิตร เท่าเดิม
3. เดินทางนอกเมือง กินแก๊ส ที่ 5 กม/ลิตร ในเมือง 4 กม/ลิตร (คลายหม้อต้ม คิดว่าเยอะมากเดินเบาเรียบ เปิดแอร์ ทุกอย่างปกติ แต่เหมือน เบรคติด แต่ไม่ใช่ ) วิ่ง100-120
4. ตั้งไฟแก่สุด หากสับเป็นน้ำมัน จะเขกมาก และไม่ดับ หากลดไฟวิ่งแก๊ส คลาน ครับ
5. หม้อ ฮาน่า ชุปเปอร์ มิกซ์ 33 ยางAT 31นิ้ว เกียร์ ออโต้
ช่วยผมทีครับ
ถังปกติจะเติมได้ 85% ของขนาดถังครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น เติมบางปั้มอาจจะได้ลมเข้าไปด้วยจึงทำให้เติมน้อยลง ครับ ส่วนกินแก๊สมากไปหรือเปล่า ลองขับน้ำมันดูครับว่ามันกินเท่าไรครับ แล้วถ้าระยะห่างน้ำมันกับแก๊สแค่ 1-2 กิโล/ลิตร ผมว่ามันปกติน่ะครับ ซึ่งรถท่านล้ออาจจะใหญ่ เฟืองท้ายอาจจะไม่ได้ขนาดมิกช์อาจจะใหญ่ไปกับขนาดยาง ครับ ลองปรับจูนโดยใช้มิเตอร์วัดดูซิครับว่ารอบเดินเบาแก๊ สมันหนาไปหรือเปล่า และเวลาเร่งเครื่อง(ค้างประมาณ สามพันรอบ) ว่ามันหนาหรือบางไปครับ ถ้ามันหนาไปมันก็จะกินแก๊สมากไปด้วยน่ะครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 18-06-2008, 18:45   #3
hmu999
Junior Member

คะแนน: 0 hmu999 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
ถังปกติจะเติมได้ 85% ของขนาดถังครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น เติมบางปั้มอาจจะได้ลมเข้าไปด้วยจึงทำให้เติมน้อยลง ครับ ส่วนกินแก๊สมากไปหรือเปล่า ลองขับน้ำมันดูครับว่ามันกินเท่าไรครับ แล้วถ้าระยะห่างน้ำมันกับแก๊สแค่ 1-2 กิโล/ลิตร ผมว่ามันปกติน่ะครับ ซึ่งรถท่านล้ออาจจะใหญ่ เฟืองท้ายอาจจะไม่ได้ขนาดมิกช์อาจจะใหญ่ไปกับขนาดยาง ครับ ลองปรับจูนโดยใช้มิเตอร์วัดดูซิครับว่ารอบเดินเบาแก๊ สมันหนาไปหรือเปล่า และเวลาเร่งเครื่อง(ค้างประมาณ สามพันรอบ) ว่ามันหนาหรือบางไปครับ ถ้ามันหนาไปมันก็จะกินแก๊สมากไปด้วยน่ะครับ

ขอบคุณครับ คุณเค ว่าแต่ เฟืองท้ายผมเดิมๆ นี่เบอร์ไหน ครับ
แล้ว ที่เติมไม่เข้านี่ แก้ยังไงครับ ขอบ คุณครับ
hmu999 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ