ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ! Useful Information
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ! Useful Information คลังเก็บกระทู้ข้อมูล ที่มีประโยชน์ต่อผู้ใช้งานเครื่องยนต์ JZ! ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 02-02-2010, 23:31   #1
ตั้ม IMI
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว ตั้ม IMI

Car Brand: A31
Engine Type: 1J GTE AT ตุกติก
คะแนน: 0 ตั้ม IMI is on a distinguished road
อาการชาฟ ละลาย เป็นยังงัยบ้าง

ขอแบบเริ่มแรกเลยครับ
ปล.ขอบคุณครับ
ตั้ม IMI is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to ตั้ม IMI For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)
เก่า 02-02-2010, 23:44   #2
wk7000
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว wk7000

Car Brand: Toyota Sport Rider
Engine Type: 2JZ-GTE AUTO 4x4, 1JZ-GE VVTI
คะแนน: 17 wk7000 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ตั้ม IMI อ่านกระทู้
ขอแบบเริ่มแรกเลยครับ
ปล.ขอบคุณครับ
เวลาเร่งเครื่องจะมีเสียงดังแคล้ง ๆ และจะดังมากขึ้นตามรอบเครื่อง ถ้าเป็นมากเดินเบาก็ดังแล้วครับ

โลกอันกว้างใหญ่ ชีวิตยิ่งใหญ่ ต้องไปตามใจฝัน
wk7000 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to wk7000 For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011), Nai jz (03-02-2010)
เก่า 03-02-2010, 09:31   #3
OTTO940
Senior Member

รูปส่วนตัว OTTO940

คะแนน: 18 OTTO940 is on a distinguished road
เสียงมาก่อนเลยเลยครับ หลอนนนมากมากกกก

ก๊อกๆๆๆ เหมือนมีใครเอาอะไรมาเคาะ
พอเร่งเครื่องก็จะเป็น ก๊อกๆๆๆแกร๊กกๆๆๆๆๆๆๆๆ
OTTO940 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to OTTO940 For This Useful Post:
เก่า 03-02-2010, 10:55   #4
Chai
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว Chai

Car Brand: Hilux Mighty-X
Engine Type: 1JZ-GTE + M/T
คะแนน: 18 Chai is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Chai Send a message via Skype™ to Chai
ลองอ่านประสบการณ์ผมดูครับ อิอิ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Chai อ่านกระทู้
ขอบคุณครับพี่ก๊อตสำหรับประสบการณ์ที่มาแชร์กัน และรู้สึกดีมาก ๆ เรื่องจอบกับบุ้งกี๋ ก็อย่างที่ลุงมูนบอกแหละครับพี่ก๊อตรับผิดชอบต่อสังค มโดยไม่ละเลย ขอคารวะครับ

...มาเรื่องเครื่องบ้าง เรื่องนี้หลาย ๆ คนคงมองเห็นประโยชน์ของเกจ์วัดแรงดันน้ำมันเครื่องกั นแล้วครับ หากใครยังมองไม่เห็นผมขอเล่าอีกสัก 1 เรื่อง ซึ่งเจอกับตัวผมเอง

... ปีที่แล้วเอารถเข้าอู่เปลี่ยนหวีเปลี่ยนคลัช ก็เลยถือโอกาสให้ช่างถอด adapter กรอง omori ออกมาเปลี่ยนสายถักและเปลี่ยน orig พร้อมเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องด้วย ขับรถจากชลบุรีกลับบ้านที่แปดริ้ว (ใกล้ ๆ เอง) ขับ ๆ ไปเวลาจอดติดไฟแดงรถดับสองสามครั้ง แรก ๆ ก็คิดว่าเป็นที่ระบบแก๊สเราคงจูนไม่ดี (เคยเป็นบ่อยจากความซนของตัวเอง) พอใกล้จะถึงบ้านรถเร่งไม่ขึ้นติดไฟแดงดับไปอีก สตาร์ทก็เหมือนเครื่องมันกหนัก ๆ หมุนยาก พอติดดัง ก๊อก ๆๆๆๆ เอาล่ะสิ ความซวยอยู่ตรงนี้ครับ ปกติรถผมมี oil press แต่มันเพิ่งเสียไปได้สักอาทิตย์ (Sensor เสีย) ก็เลยไม่รู้ว่าแรงดันตก มาดูสาเหตุก็มาจากช่างใส่สายถักผิดครับ In เข้า In Out เข้า Out แทนที่จะ In ไป Out และ Out เข้า In (Out In ของ Adapter ทั้งสองตัว) น้ำมัน ๆ ก็ออกเหมือนกันครับแต่ออกน้อยมาก ) งานนี้ทำให้ผมได้เจโบ E8 ตัวใหม่ อิอิ

ปล. หลังจากวางเครื่องตัวใหม่ก็ไม่คิดจะใช้ Adapter อีกเลยครับ เปลี่ยนกรองยากหน่อยก็ยอม

ปล2 ยังไม่ได้ติด oil press เลยอ่ะ เหอ ๆๆ
gotlaw (03-02-2010), Lucky (03-06-2011)
เก่า 03-02-2010, 13:00   #5
fabass_JZ
Member

รูปส่วนตัว fabass_JZ

Car Brand: toyota mithgy x
Engine Type: 1jz-gevvti+lpg mix
คะแนน: 0 fabass_JZ is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OTTO940 อ่านกระทู้
เสียงมาก่อนเลยเลยครับ หลอนนนมากมากกกก

ก๊อกๆๆๆ เหมือนมีใครเอาอะไรมาเคาะ
พอเร่งเครื่องก็จะเป็น ก๊อกๆๆๆแกร๊กกๆๆๆๆๆๆๆๆ
หลังจากนั้นไม่นาน
มันก็จะดังเหมือนโรงสี อี๊ดๆๆๆๆๆๆแอ๊ดๆๆๆๆๆๆๆ
แล้วก็น๊อค....... พัง
สต๊าสไม่ได้หรือถ้าได้ก็หมุนอืดมาก
fabass_JZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to fabass_JZ For This Useful Post:
ตอบกลับ