ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 04-10-2011, 23:20   #1
montonn
Junior Member

คะแนน: 0 montonn is on a distinguished road
ตอนนี้ไม่ทราบว่าใครยังใช้ FixMix กับตระกูล VVTI บ้างครับ

มีใครยังใช้ระบบนี้อยู่หรือเปล่าครับ
กำลังจะไปติดแก็สแบบ Fixmix อยู่ครับ

ของผมเป็น 2j-vvti ครับ
แบบหัวฉีดผมใช้อยู่ปีกว่ากล่องเริ่มรวนๆนะครับ
ใช้ไป 3 ปีเปลี่ยนกล่องไป 2 กล่องแล้ว
เปลี่ยนทีก็หลายตังอยู่ เบื่อมากอยู่ตจว.
หาที่จูนลำบาก ถ้าไม่ใช้ร้านที่ติดไม่ค่อย
อยากจูนให้

ช่วยแนะนำด้วยครับ ขนาดมิก หม้อต้ม แลมด้า
ขอบคุณครับ
montonn is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 05-10-2011, 06:39   #2
ทวิท
Member

Car Brand: Isuzu
Engine Type: 1J-GE-vvti
คะแนน: 0 ทวิท is on a distinguished road
1JZ-ge-vvti + Gas Mixer

ผมใช้มาตั้งแต่เริ่มวางเครื่องเลยครับ เดือนหน้าก็ครบ ๒ ปีพอดีครับ

ขนาดรูมิกไม่ได้วัดอ่ะครับ แต่บอกที่ร้านว่าสำหรับเครื่อง ๑เจ เขาก็จัดมาให้เลย หม้อต้ม Logas super ครับ

ยังไม่เจอปัญหาอะไรมากวนใจครับ
เครื่องเย็น สตาร์ทด้วยน้ำมัน แต่เครื่องร้อนแล้วก็สตาร์ทแก๊สโลด

ไปต่างจังหวัดเดือนละครั้ง
* ก่อนวางเครื่อง ไม่ค่อยได้ไปไหนประหยัดน้ำมันไว้ใช้ยามจำเป็น เปลี่ยนเครื่องติดแกส โอ้วประหยัดกว่าน้ำมัน หาเรื่องเที่ยวตลอด เปลืองกว่าเดิมอีก กรรมจริงแท้ ฮาๆๆ
ทวิท is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 05-10-2011, 17:49   #3
Pong79
ClubJZ Full Member 2556

Car Brand: Toyota Sport Rider, Civic Dimension , Suzuki Caribien
Engine Type: 2J-GE, D17A , G-13B
คะแนน: 18 Pong79 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ montonn อ่านกระทู้
มีใครยังใช้ระบบนี้อยู่หรือเปล่าครับ
กำลังจะไปติดแก็สแบบ Fixmix อยู่ครับ

แบบหัวฉีดผมใช้อยู่ปีกว่ากล่องเริ่มรวนๆนะครับ
ใช้ไป 3 ปีเปลี่ยนกล่องไป 2 กล่องแล้ว
เปลี่ยนทีก็หลายตังอยู่ เบื่อมากอยู่ตจว.
หาที่จูนลำบาก ถ้าไม่ใช้ร้านที่ติดไม่ค่อย
อยากจูนให้

ช่วยแนะนำด้วยครับ ขนาดมิก หม้อต้ม แลมด้า
ขอบคุณครับ
2JVV ครับ ติดเองตั้งแต่วางเครื่อง 5 ปีแล้วยังใช้งานได้ดี
Mix 32 mm.
หม้อต้ม Tomasetto Super
แลมด้า Auto gas
Pong79 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 05-10-2011, 20:50   #4
nick p-car (JZ)
Senior Member

รูปส่วนตัว nick p-car (JZ)

Car Brand: TOYOTA CROWN
Engine Type: 2JZGE VVT-I ECTS-I+ LPG หัวฉีด AC (ติดเอง)
คะแนน: 15 nick p-car (JZ) is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ montonn อ่านกระทู้

อยากจูนให้

ขอบคุณครับ
vvti ติดแบบFixmixได้ครับเห็นติดกันบ่อยไป ส่วนเรื่องแก๊สหัววฉีดนั้นต้องดูด้วยว่าติดยี้ห้ออาร ัยมาบวกช่างติดตั้งฯมีความชำนาญแค่ไหน
หากคุณเลือกยี้ห้อแก๊สที่มีคุณภาพในราคาที่ต้องจ่ายเ พิมอีกนิดและได้ช่างที่มีความชำนาญแล้ว เชื่อได้เลยว่าในระยะ 5ปีไม่ต้องทำอารัยเพิ่มนอกจากเปลี่ยนท่อยางกับกรองแก ๊สครับ เหมือนผม
nick p-car (JZ) is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 05-10-2011, 23:14   #5
Tomohok

Car Brand: Toyata
Engine Type: 2J VV
คะแนน: 0 Tomohok is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nick p-car (JZ) อ่านกระทู้
vvti ติดแบบFixmixได้ครับเห็นติดกันบ่อยไป ส่วนเรื่องแก๊สหัววฉีดนั้นต้องดูด้วยว่าติดยี้ห้ออาร ัยมาบวกช่างติดตั้งฯมีความชำนาญแค่ไหน
หากคุณเลือกยี้ห้อแก๊สที่มีคุณภาพในราคาที่ต้องจ่ายเ พิมอีกนิดและได้ช่างที่มีความชำนาญแล้ว เชื่อได้เลยว่าในระยะ 5ปีไม่ต้องทำอารัยเพิ่มนอกจากเปลี่ยนท่อยางกับกรองแก ๊สครับ เหมือนผม
ผมว่าเหมือนที่่พี่เขาบอกแหละครับ ใช้หม้อต้มดี ๆ ช่างที่ชำนาญๆ ยอมจ่ายเพิ่มอีกนิด จะได้ไม่ผิดหวังครับ ว่าจะสอบถามเหมือนกันครับว่า แลมด้า Auto gas ไอ้นี่คืออะไรครับ ไม่ค่อยจะรู้เรื่องเหมืองกังครับ
Tomohok is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 07-10-2011, 10:17   #6
puke

Car Brand: toyota
Engine Type: 2jvvti
คะแนน: 0 puke is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tomohok อ่านกระทู้
ผมว่าเหมือนที่่พี่เขาบอกแหละครับ ใช้หม้อต้มดี ๆ ช่างที่ชำนาญๆ ยอมจ่ายเพิ่มอีกนิด จะได้ไม่ผิดหวังครับ ว่าจะสอบถามเหมือนกันครับว่า แลมด้า Auto gas ไอ้นี่คืออะไรครับ ไม่ค่อยจะรู้เรื่องเหมืองกังครับ
ผมเห็นด้วยครับใช้ชุดคิดติดแก๊สยี่ห้อดีๆ ทนจะตายกล่องไม่พังง่ายๆหลอกครับ ผมติดมาจะ4ปีแล้ศิ่งทะลุ200000โล ไม่เคยเปลี่ยนกล่องเลย แบบมิกซ์ก็ดีแต่ถ้าบรรทุกหนักรถจะกำลังไม่ค่อยดีสู้ห ัวฉีดไม่ได้
puke is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 07-10-2011, 20:46   #7
maeyoy

คะแนน: 0 maeyoy is on a distinguished road
ใช้หัวฉีดก็ดีอยู่แล้วนี่คับ อยากที่หลายคนบอกดูว่าใช้ชุดหัวฉีดยีห้ออะไร แล้วหาร้านจูนในเน็ตก็ได้
แต่ถ้าอยากเปลี่ยนเป็นมิกซ์ ก็ตามสะดวก แนะนำให้ติดมิกซ์ธรรมดาก็พอ ไม่ต้องพ่วงแลมด้าครับ
ปล.ผมใช้ 2J VVTi มิกซ์ 28 มิลคับ สตาร์ตแก็ส ดับแก็สตลอด
maeyoy is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 07-10-2011, 23:20   #8
kazuya
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: BMW 318 i
Engine Type: 1JZ GE VVT-i
คะแนน: 17 kazuya is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง kazuya
1j vv + fix mix ใช้มา 17x xxx กิโล ไม่มีปัญหาอะไรครับ
kazuya is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ