ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 06-08-2008, 13:42   #1
ชัชชงค์ อริยวงศ์
Junior Member

Car Brand: โตโยต้า
Engine Type: 1.5J GTE A/T
คะแนน: 0 ชัชชงค์ อริยวงศ์ is on a distinguished road
ถึงคุณเค คลอง3 ด่วนครับ

ขอบคุณคุณเคมากครับ ใจจริงผมอยากจะไปติดที่กรุงเทพเหมือนกัน โดยเฉพาะกับคุณเค คือเท่าที่ผมอ่านดูผมค่อนข้างมั้นใจในฝีมือคุณเ คมาก แต่ติดปัญหาคือผมเองอยู่กระบี่เวลาในการขึ้นไปติดค่อ นข้างหายาก และเมื่อติดแล้วต้องมีเวลาเผื่อในการจูนให้จบและลงตั วมากที่สุด เพราะถ้าไม่อย่างนั้นถ้ามีการเซอร์วิสจะลำบากกับผมมา ก
ถ้าไม่เป็นการรบกวนมากเกินไปผมอยากจะปรึกษากับคุณเคอ ย่างละเอียด เผื่อมีทางหรือข้อมูลที่จะทำให้ผมตัดสินใจให้ง่ายขึ้ น เบอร์โทรผมครับ
081-5395656
e-mail : tae_chatchong@hotmail.com

ขอขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ

ปล. คุณเคอาจจะงงว่าผมขอบคุณคุณเคเรื่องอะไร ก็คุณเคได้เข้ามาตอบกระทู้ของผมในหัวข้อ ขอรายชื่ออู่ที่ติด LPG ภาคใต้งัยครับ
ชัชชงค์ อริยวงศ์ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-08-2008, 12:07   #2
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ชัชชงค์ อริยวงศ์ อ่านกระทู้
ขอบคุณคุณเคมากครับ ใจจริงผมอยากจะไปติดที่กรุงเทพเหมือนกัน โดยเฉพาะกับคุณเค คือเท่าที่ผมอ่านดูผมค่อนข้างมั้นใจในฝีมือคุณเคมาก แต่ติดปัญหาคือผมเองอยู่กระบี่เวลาในการขึ้นไปติดค่อ นข้างหายาก และเมื่อติดแล้วต้องมีเวลาเผื่อในการจูนให้จบและลงตั วมากที่สุด เพราะถ้าไม่อย่างนั้นถ้ามีการเซอร์วิสจะลำบากกับผมมา ก
ถ้าไม่เป็นการรบกวนมากเกินไปผมอยากจะปรึกษากับคุณเคอ ย่างละเอียด เผื่อมีทางหรือข้อมูลที่จะทำให้ผมตัดสินใจให้ง่ายขึ้ น เบอร์โทรผมครับ
081-5395656
e-mail : tae_chatchong@hotmail.com

ขอขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ

ปล. คุณเคอาจจะงงว่าผมขอบคุณคุณเคเรื่องอะไร ก็คุณเคได้เข้ามาตอบกระทู้ของผมในหัวข้อ ขอรายชื่ออู่ที่ติด LPG ภาคใต้งัยครับ
ผมก็ติดรถที่อยูทางภาคใต้ก็หลายครับ เช่นที่กระบี่ ก็มีวอลโว่เครื่องเดิม v80 ก็ใช้อยู่ไม่เป็นไรแต่ก่อนจะไม่เป็นไรก็แก้เรื่องคอล ย์เสียเหมือนกันครับ เครื่องเดินไม่นิ่ง ให้ช่างนั้นจังหวัดนั้นดูก็ไม่เจอ ช่างวอลโว่เองก็หาไม่เจอ ลูกค้าเลยต้องขับขึ้นมาจากใต้อีกครั้ง แต่ลูกค้าต้องขึ้นมาอยู่แล้ว ทางผมก็มาหาสาเหตุให้และก็ต้องเปลี่ยนคอยล์เครื่องว่ าสลับคอยล์แล้วมันก็เป็นอาการสะดุดตามสูบที่คอยล์ตัว นั้นไปอยู่ครับ ก็เท่านั้นเอง และอีกคันก็ฟอร์จูนเนอร์เครื่อง 2.7vvti ก็ติดไปไม่เห็นเป็นไรครับ ทั้งหมดก็ติดระบบหัวฉีดครับ แต่อย่างที่เคยบอกครับว่า ถ้าไม่สะดวกมาหาผมก็ขอให้ติดหัวฉีดยี่ห้อ ag เหมือนกันก็ดีครับ เผื่อเวลามีปัญหาผมจะได้ช่วยแก้ไขทางโทรศัพท์ได้ครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ