ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 27-04-2008, 23:41   #1
white126
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 white126 is on a distinguished road
การเจาะท่อไอดีของการติดแก๊สระบบหัวฉีด

คือว่าผมกำลังจะสนใจจะติดแก๊สระบบหัวฉีด เป็นเครื่อง 1 เจโบ นะครับ ดูอยู่หลายๆที่ แต่มีอยู่ร้านหนึ่ง แกบอกว่าไม่ต้องถอดท่อไอดีมาเจาะนอกรถ เพราะว่าจะเสียเวลาและส่วนใหญ่ถ้าถอดออกแล้วจะประกอบ กับเข้าไปไม่ดีเหมือนเดิม ผมก็เลยถามว่าแล้วพี่ทำไง ช่างบอกว่า สว่านนำแล้วต๊าบเกลียวตามเลย ผมเลยถามต่อว่า แล้วขี้อลูมิเนียมที่เจาะอะ ไม่เข้าไปในกระบอกสูบหรือ ช่างตอบว่า เขามีวิธีดูดออก แล้วก็ถ้าเครื่องพังเขายินดีเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ฟร ี แต่ว่าอู่นี้ก็ใหญ่นะ แล้วก็รถเข้าติดเยอะมาก เท่าที่คุยเรื่องแก๊สนะ ผมว่าเรื่องราคา และ ความชำนาน เขาโอเคนะ แต่ผมติดเรื่องเจาะไอดีเนี่ยอะ เรื่องเดียว อยากถามผู้รู้หรือผู้มีประสบการณ์ช่วย ออกความเห็นหน่อยสิครับ
white126 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to white126 For This Useful Post:
somtao (07-06-2012)
เก่า 28-04-2008, 08:18   #2
TOY_Cef-white
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว TOY_Cef-white

Car Brand: เอ สาม เอ็ด
Engine Type: เจโบ
คะแนน: 17 TOY_Cef-white is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง TOY_Cef-white
ดูดเศษอลูมิเนียมออกจากรูเจาะได้ด้วย เก่งชะมัด...

ถอดไอดีเสียเวลา แต่พังแล้วเปลี่ยนเครื่องให้ฟรีไม่เสียดายเวลาเลยแฮะ ....
TOY_Cef-white is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to TOY_Cef-white For This Useful Post:
idea_nova (10-06-2012), somtao (07-06-2012)
เก่า 28-04-2008, 10:53   #3
apinui
Senior Member

รูปส่วนตัว apinui

Car Brand: IsuZu D-max
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i
คะแนน: 17 apinui is on a distinguished road
ผมเห็นที่ไหนเค้าก็ถอดมาเจอะกันทั้งนั้นนะครับ ....

คือ การฝั่งหัวฉีดที่ดีเนี่ย เค้าจะต้องมีกาวแข็งๆหรืออะไรก็แล้วแต่(เรียกไม่ถูกอ ะ) ที่เค้าจะต้องเอามาอุดรอบๆหัวฉีดที่ฝังลงไปอีกนะครับ เพื่อป้องกันการรั่วซึม ...

เพราะถ้าต๊าฟเกลียวลงไปฝังเฉยๆโดยไม่มีกาวหรืออะไรไป อุดรอบๆที่เจาะเลย มันจะอยู่หรือครับ ...
apinui is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to apinui For This Useful Post:
idea_nova (10-06-2012), somtao (07-06-2012)
เก่า 28-04-2008, 11:24   #4
changyim
Junior Member

คะแนน: 0 changyim is on a distinguished road
Thumbs up

แบบนี้เขาเรียก ช่างเถอะ(ไม่ไช่รถตู ตูเอาตังอย่างเดียว555)มันไม่พังหรอกแต่มันจาแค่หลวม ๆ อิอิ
changyim is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-04-2008, 18:51   #5
oat
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว oat

Car Brand: sport cruiser เก่า เก่า , ae110 แก่ แก่
Engine Type: 3000 กะ 1500
คะแนน: 18 oat is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ white126 อ่านกระทู้
คือว่าผมกำลังจะสนใจจะติดแก๊สระบบหัวฉีด เป็นเครื่อง 1 เจโบ นะครับ ดูอยู่หลายๆที่ แต่มีอยู่ร้านหนึ่ง แกบอกว่าไม่ต้องถอดท่อไอดีมาเจาะนอกรถ เพราะว่าจะเสียเวลาและส่วนใหญ่ถ้าถอดออกแล้วจะประกอบ กับเข้าไปไม่ดีเหมือนเดิม ผมก็เลยถามว่าแล้วพี่ทำไง ช่างบอกว่า สว่านนำแล้วต๊าบเกลียวตามเลย ผมเลยถามต่อว่า แล้วขี้อลูมิเนียมที่เจาะอะ ไม่เข้าไปในกระบอกสูบหรือ ช่างตอบว่า เขามีวิธีดูดออก แล้วก็ถ้าเครื่องพังเขายินดีเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ฟร ี แต่ว่าอู่นี้ก็ใหญ่นะ แล้วก็รถเข้าติดเยอะมาก เท่าที่คุยเรื่องแก๊สนะ ผมว่าเรื่องราคา และ ความชำนาน เขาโอเคนะ แต่ผมติดเรื่องเจาะไอดีเนี่ยอะ เรื่องเดียว อยากถามผู้รู้หรือผู้มีประสบการณ์ช่วย ออกความเห็นหน่อยสิครับ
เก่งจังมีวิธีดูดออกด้วย ที่ผมเห็นเค้าก้อถอดออกมาเจอะข้างนอกทั้งนั้นแหละครั บ
oat is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 28-04-2008, 20:00   #6
กิตติศักดิ์

รูปส่วนตัว กิตติศักดิ์

คะแนน: 18 กิตติศักดิ์ is on a distinguished road
ช่างมักง่ายครับ เปลี่ยนอู่ดีกว่า
จะมาเสี่ยงกับคำพูดเขาทำไม
กิตติศักดิ์ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 29-04-2008, 11:36   #7
HS9KRM
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว HS9KRM

Car Brand: Ford Ranger
Engine Type: 2JZ-GTE HX40 บุ้ทเต็มเหนี่ยว ที่เกียร์รับไหว
คะแนน: 18 HS9KRM is on a distinguished road
อำนาจอยู่ที่ผู้บริโภค เลือกร้านอื่นที่ถูกใจเราครับ

ไปทำที่นี่แล้วดี เลยอยากแนะนำพี่น้องโซน ทางนี้
อู่ช่างต่อ ม่วงค่อมอะไหล่ยนต์ สี่แยกม่วงค่อม ถ.สระบุรี หล่มสัก จ.ลพบุรี
-วางเครื่องเจ ติดตั้งจูนกล่อง E manage,F-Con,power fc ,ECU shop
-วางเครื่องเพื่อใช้งานประจำวันเเละ เซ็ตรถเพื่อ วิ่งสนาม
(ช่างต่อ )036643022 / 0898023080/0863757981
่"
" ร้านอะไหล่ดีๆ

ทองนพคุณ อะไหล่ / T.N.P.K Master Factory "
ตลาดลำนารายณ์ อ.ชัยบาดาล จ.ลพบุรี
081.4003164 / 036.461701
HS9KRM is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to HS9KRM For This Useful Post:
Jamisquatar (07-06-2012), somtao (07-06-2012)
เก่า 29-04-2008, 21:25   #8
amnat8
ClubJZ Staff Member

รูปส่วนตัว amnat8

คะแนน: 0 amnat8 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ white126 อ่านกระทู้
ไม่มีสูตรไหนในโลกหรอกครับที่บอกว่าดูดออกจากไอ ดีได้
แล้วที่บอกว่า "เครื่องพังเขายินดีเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ฟรี" แล้วถ้าเขาไม่เปลี่ยนให้ จะทำยังไงต่อ
ถ้าถามความคิดเห็น ออกห่างๆดีกว่าครับ
amnat8 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to amnat8 For This Useful Post:
somtao (07-06-2012)
เก่า 30-04-2008, 20:45   #9
white126

คะแนน: 0 white126 is on a distinguished road
ติดไปแล้วครับ

เชื่อไหมครับว่าผมได้ลองแวะเข้าไปหาข้อมูลหลายๆอู่ที ่ร้บติดแก๊ส ที่มีชื่อเสียงแถวเลียบทางด่วนเอกมัย รามอินทรา นวมินทร์ แจ้งวัฒนะ งามวงศ์วาน ทุกที่ต่างตอบว่าไม่ถอดออกมาเจาะ โดยส่วนใหญ่ให้เหตุผลเดียวกันคือว่า
1 ถ้าเครื่องเก่าแล้วพวกท่อยางต่างๆ และ สายปลั๊กไฟ รวมถึงปะเก็นไอดี อาจเสียหายได้
2 ขี้อลูมิเนียมมันนิ่มมากเมื่อโดนความร้อนตอนจุดระเบิ ดก็แถบไม่เหลือเศษแล้ว
3 แล้วถ้าเป็นรถรุ่นใหม่ๆ หรือ เกือบๆป้ายแดง ลูกค้าก็ไม่ต้องการให้ไปรื้อหรือแกะออก เพราะเดิมมันดูดีอยู่แล้ว

ในความคิดของผมนะครับ ผมว่าถ้าถอดออกมาทำได้นะ เป็นสิ่งที่ดีเลิศประเสริฐที่สุด แต่ถ้าไม่ได้ถอดมันก็คงไม่ถึงกับเสียหายมากเท่าไหร่อ ะ สรุปผมก็เลยติดไปแล้วโดยที่ไม่ได้ถอดออกมาเจาะนอกรถ
แล้วก็ติดแบบหัวฉีด rail หม้อต้มและก็กล่อง voltran วิ่งดีมากเลย บูสสิบปอนด์ สบายๆ ไม่มีตัด วิ่งทะลุ 200 กม.ต่อชม. แบบเต็มๆ เนียนๆ เมื่อวานนี้เองครับ
white126 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 30-04-2008, 21:50   #10
amnat8
ClubJZ Staff Member

รูปส่วนตัว amnat8

คะแนน: 0 amnat8 is on a distinguished road
อ้างถึง:
เชื่อไหมครับว่าผมได้ลองแวะเข้าไปหาข้อมูลหลายๆอู่ที ่ร้บติดแก๊ส ที่มีชื่อเสียงแถวเลียบทางด่วนเอกมัย รามอินทรา นวมินทร์ แจ้งวัฒนะ งามวงศ์วาน ทุกที่ต่างตอบว่าไม่ถอดออกมาเจาะ โดยส่วนใหญ่ให้เหตุผลเดียวกันคือว่า
1 ถ้าเครื่องเก่าแล้วพวกท่อยางต่างๆ และ สายปลั๊กไฟ รวมถึงปะเก็นไอดี อาจเสียหายได้
2 ขี้อลูมิเนียมมันนิ่มมากเมื่อโดนความร้อนตอนจุดระเบิ ดก็แถบไม่เหลือเศษแล้ว
3 แล้วถ้าเป็นรถรุ่นใหม่ๆ หรือ เกือบๆป้ายแดง ลูกค้าก็ไม่ต้องการให้ไปรื้อหรือแกะออก เพราะเดิมมันดูดีอยู่แล้ว

ในความคิดของผมนะครับ ผมว่าถ้าถอดออกมาทำได้นะ เป็นสิ่งที่ดีเลิศประเสริฐที่สุด แต่ถ้าไม่ได้ถอดมันก็คงไม่ถึงกับเสียหายมากเท่าไหร่อ ะ สรุปผมก็เลยติดไปแล้วโดยที่ไม่ได้ถอดออกมาเจาะนอกรถ
แล้วก็ติดแบบหัวฉีด rail หม้อต้มและก็กล่อง voltran วิ่งดีมากเลย บูสสิบปอนด์ สบายๆ ไม่มีตัด วิ่งทะลุ 200 กม.ต่อชม. แบบเต็มๆ เนียนๆ เมื่อวานนี้เองครับ
1.ถ้าเครื่องเก่าแล้วพวกท่อยางต่างๆ และ สายปลั๊กไฟ รวมถึงปะเก็นไอดี อาจเสียหายได้-----แสดงว่าหมดสภาพแล้วครับ สมควรต้องเปลี่ยน
2 ขี้อลูมิเนียมมันนิ่มมากเมื่อโดนความร้อนตอนจุดระเบิ ดก็แถบไม่เหลือเศษแล้ว------แล้วถ้าไม่หมดล่ะ?
3 แล้วถ้าเป็นรถรุ่นใหม่ๆ หรือ เกือบๆป้ายแดง ลูกค้าก็ไม่ต้องการให้ไปรื้อหรือแกะออก เพราะเดิมมันดูดีอยู่แล้ว-----แล้วแต่ ข้อมูลที่ลูกค้าได้รับครับ

สรุปผมก็เลยติดไปแล้วโดยที่ไม่ได้ถอดออกมาเจาะนอกรถ
แล้วก็ติดแบบหัวฉีด rail หม้อต้มและก็กล่อง voltran วิ่งดีมากเลย บูสสิบปอนด์ สบายๆ ไม่มีตัด วิ่งทะลุ 200 กม.ต่อชม. แบบเต็มๆ เนียนๆ เมื่อวานนี้เองครับ----
ผมว่าแล้วแต่ความรู้สึกของแต่ละท่านครับ ส่วนความเป็นจริงจะเป็นอย่างไรต้องลองใช้ดูนะครับ
amnat8 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 02-05-2008, 23:52   #11
tidku61

รูปส่วนตัว tidku61

คะแนน: 0 tidku61 is on a distinguished road
ส่วนของผมนั้น....

ผมว่ามันขึ้นอยู่กับเทคนิคของแต่ละอู่นะ บางที่ถอดออกใช้เวลานานและยุ่งยากแต่แลกกับความสะอาด 100% บางอู่ที่ไม่ถอดเพราะมีเทคนิคในการเจาะที่คิดว่าปลอด ภัย หรือบางที่อาจเจาะแบบไม่มีเทคนิคอะไรเลยแบบว่าขี้เกี ยจถอดก็มี ดังนั้นต้องถามทางอู่ก่อนติดตั้งหรือหาข้อมูลจนแน่ใจ เสียก่อนครับค่อยลงเอยกับอู่นั้น

ส่วนของผมพี่เคบอกว่าทางอู่ใช้การเจาะพิเศษที่ไม่ต้อ งถอดออกและรับประกันว่าไม่มีปัญหา(รายละเอียดรอพี่แก มาตอบเพิ่มละกัน)ตอนนี้ก็ใช้งานปกติ ยังม่ายมีปัญหาค้าบบ
tidku61 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to tidku61 For This Useful Post:
Jamisquatar (07-06-2012)
เก่า 03-05-2008, 07:14   #12
volvoman
Senior Member

รูปส่วนตัว volvoman

คะแนน: 18 volvoman is on a distinguished road
อยากรู้เหมือนกัน....ส่วนมากไม่ถอดเลยครับ ใช้สว่านหัวเจาะแบบพิเศษที่เก็บเศษได้ มันจริงหรือเปล่าครับ
volvoman is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 03-05-2008, 15:53   #13
white126

ล่าสุดผมถามอีกที่หนึ่ง ช่างบอกว่าเอาดอกสว่านทาจารบี แล้วเจาะ ขี้อลูมิเนียมมันจะติดออกมาด้วย
The Following User Says Thank You to white126 For This Useful Post:
เก่า 07-06-2012, 08:40   #14
bird ME

รูปส่วนตัว bird ME

Car Brand: MightyX
Engine Type: 1jz-gte
คะแนน: 0 bird ME is on a distinguished road
อ้างถึง:
ล่าสุดผมถามอีกที่หนึ่ง ช่างบอกว่าเอาดอกสว่านทาจารบี แล้วเจาะ ขี้อลูมิเนียมมันจะติดออกมาด้วย
ตามนั้นเลยครับ ทาจารบีพอใกล้จะทะลุแล้วก็เช็ดออกแล้วทาใหม่อีกรอบ
bird ME is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to bird ME For This Useful Post:
เก่า 07-06-2012, 17:57   #15
somtao
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว somtao

Car Brand: Nissan Frontier ปี2000(อดีต)
Engine Type: 1JZ-GTE VVTi ETCS-i
คะแนน: 17 somtao is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน AIM ถึง somtao ส่งข้อความผ่าน Yahoo ถึง somtao
อ้างถึง:
ปัจจุบันไม่ต้องถอดท่อร่วมไอดีเพราะอะไร....เพราะดอก สว่านมันเป็นเป็นเกลียว พอเจาะปุ๊บมันจะดึงเศษอะลูมิเนียมออกมาพร้อมกัน ดังนั้นเศษต่างๆถือว่าน้อยมาก สามารถใช้เครื่องดูดฝุ่นดูดเศษต่างๆภายหลังได้

ส่วนรถผมนั้น ต้องถอดเพราะช่วงนั้นผมว่างจัดเลยรื้อออกมาให้ช่างเจ าะให้เสียเลย เสียเวลารื้อครึ่งวัน (ประกอบเร็วกว่าถอดเสียอีก) แล้วก็ถือโอกาสเช็ดรางหัวฉีดไปในตัว....

GAS AG+Magic III By KKS คลองสาม

Engine Service By "ช่างรส แปดริ้ว"084-9457249

รับผลิตชิ้นส่วนรถยนต์(Press) ชิ้นส่วนเครื่องใช้ไฟฟ้า งานชุบสี งานเชื่อม พ่นทราย

รับงานขายฝาก เขตกรุงเทพ-ชลบุรี รับจัดสรรค์ จัดหาที่ดินนิคมปิ่นทอง บ่อวิน อีสเทริ์น เหมราช แหลมฉบัง พื้นที่สีเขียว สีม่วงมีหลายแปลง
สนใจติดต่อ 099-1693993,082-2957897/เต๋าซัง (ตลอด24ชม.)
somtao is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to somtao For This Useful Post:
rukarit (07-06-2012)
เก่า 07-06-2012, 20:15   #16
rukarit

รูปส่วนตัว rukarit

Car Brand: BM จนจน
Engine Type: เจโบ-พังลูกนึง
คะแนน: 16 rukarit is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ somtao อ่านกระทู้
ปัจจุบันไม่ต้องถอดท่อร่วมไอดีเพราะอะไร....เพราะดอก สว่านมันเป็นเป็นเกลียว พอเจาะปุ๊บมันจะดึงเศษอะลูมิเนียมออกมาพร้อมกัน ดังนั้นเศษต่างๆถือว่าน้อยมาก สามารถใช้เครื่องดูดฝุ่นดูดเศษต่างๆภายหลังได้

ส่วนรถผมนั้น ต้องถอดเพราะช่วงนั้นผมว่างจัดเลยรื้อออกมาให้ช่างเจ าะให้เสียเลย เสียเวลารื้อครึ่งวัน (ประกอบเร็วกว่าถอดเสียอีก) แล้วก็ถือโอกาสเช็ดรางหัวฉีดไปในตัว....
เออ...ผมว่าดอกสว่านมันเป็นเกลียวมาตั้งแต่สมัยรถจัก รไอน้ำแล้วนะครับ
rukarit is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to rukarit For This Useful Post:
kunsue (09-06-2012)
เก่า 07-06-2012, 20:32   #17
little

รูปส่วนตัว little

Car Brand: cefiro A31
Engine Type: 2JZ-GTE
คะแนน: 0 little is on a distinguished road
อู่ที่ผมติดมาถอดครับ แกให้เหตุผลว่าเจาะได้สะดวกกว่าและวางตำแหน่งได้ดีกว ่าไม่ถอดครับ
แต่เสียเวลามากครับ ถอดครึ่งวัน เจาะ+ใส่อีกครึ่งวัน
รถผมติดแก๊สเลยใช้เวลาไป 2 วันเลยทีเดียวครับ
แต่หลายอู่อื่นที่ผมไปถามมาไม่ถอดทั้งนั้นเลยครับ เค้าบอกผมว่าเดี๋ยวนี้ไม่มีใครเค้าถอดกันแล้ว เค้ามีเครื่องมือที่ทำให้มีเศษออกมาน้อยมากครับ พูดเหมือนกันทุกร้านเลยครับ
little is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-06-2012, 21:55   #18
Chili

รูปส่วนตัว Chili

คะแนน: 18 Chili is on a distinguished road
ถ้าคิดว่าถอดออกมาเจาะแล้วสะบายใจก็หาอู่ที่ถอดออกมา เจาะดีกว่าครับ

ส่วนรถผมไม่ได้ถอดครับ ใช้มาจะ100,000โลแล้ว ไม่มีปัญหาอะไรครับ
Chili is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 12-06-2012, 14:08   #19
Hiwmanoi
Member

Car Brand: BMW
Engine Type: 1Jz
คะแนน: 0 Hiwmanoi is on a distinguished road
Send a message via Skype™ to Hiwmanoi
เครื่องมือเจาะแล้วไม่มีเศษอะไรติดออกมามันไม่มีหรอก ครับ แต่ถ้าเป็นแบบเจาะแล้วไม่ทำให้เศษหลุดลงไปมันมีมาตั้ งนานแล้วครับ อยู่ที่ว่าอู่จะยอมซื้อมาใช้หรือไม่ ซึ่งแต่ก่อนราคาแพงครับเดี๋ยวนี้ราคาน่าจะลงมาเยอะแล ้วครับ ลองหาโอกาสก่อนติดตั้งไปขอดูช่างเค้าเจาะก่อนก็ได้คร ับว่าเขาเจาะแบบไหนแล้วเป็นอย่างที่เค้าบอกหรือไม่เร าจะได้สบายใจครับ ส่วนเรื่องเครื่องมือถ้ามีโอกาสลองไปเดินดูตามงานนิท รรศการที่เค้าแสดงเครื่องจักรครับ อุปกรณ์พวกนี้มีหลายเจ้าครับที่ขาย
Hiwmanoi is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Hiwmanoi For This Useful Post:
volvoman (24-07-2012)
ตอบกลับ