ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 24-11-2009, 13:21   #1
tanukoon
Member

คะแนน: 0 tanukoon is on a distinguished road
อยากจูนแก๊ส Versus ครับ ชลบุรี

1 J-Bo หัวฉีด versus ต้องการช่างฝีมือหน่อยอ่ะครับ
เซ็งมากเลย ใช้แก๊สไม่ได้ครับ ตอนนี้...อยู่แถวๆ ชลบุรี ครับ หรือใครพอรู้จักแถวนี้บ้างแนะนำหน่อยครับ...
tanukoon is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-11-2009, 00:30   #2
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanukoon อ่านกระทู้
1 J-Bo หัวฉีด versus ต้องการช่างฝีมือหน่อยอ่ะครับ
เซ็งมากเลย ใช้แก๊สไม่ได้ครับ ตอนนี้...อยู่แถวๆ ชลบุรี ครับ หรือใครพอรู้จักแถวนี้บ้างแนะนำหน่อยครับ...
แล้วอาการเป็นอย่างไรล่ะครับ แค่บอกว่าเช็งมาก ใช้แก๊สไม่ได้ ผมคงช่วยชี้แนะไม่ได้มากน่ะครับ ส่วนชลบุรีมีที่ไหนผมก็บอกไม่ได้เหมือนกัน ขอโทษน่ะครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-11-2009, 08:09   #3
tanukoon
Member

คะแนน: 0 tanukoon is on a distinguished road
ก่อนหน้านี้ สะดุด ที่รอบต่ำครับ
ช่างบอกให้ไปเปลียนหัวเทียนก่อน ผมใช้ NGK 6 พอเปลียนมาแล้ว
ให้เค้าจูนให้ เค้าบอกว่า มันยังจูนไม่ได้ ต้องเปลี่ยนกรอง ล้างหม้อ และอีกหลายๆ รายการ และยังบอกว่า งั้นให้ผมลองดูก่อนไหม เผื่อได้ เค้าก็จูล แล้วก็บอกว่า ไม่ได้ ต้องแก้ไขอุปกรณ์ก่อน ต้องเสียค่าจูนเค้าสองร้อย มันบอกว่าค่าแรง แต่รถผมใช้แก๊สไม่ได้เลย เร่งไม่ขึ้น สตาทร์ก็ไม่ติด แต่น้ำมัน ไม่มี ปัญหา เลยเซ็ง ครับ....
tanukoon is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 01-12-2009, 01:20   #4
nick p-car (JZ)
Senior Member

รูปส่วนตัว nick p-car (JZ)

Car Brand: TOYOTA CROWN
Engine Type: 2JZGE VVT-I ECTS-I+ LPG หัวฉีด AC (ติดเอง)
คะแนน: 15 nick p-car (JZ) is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanukoon อ่านกระทู้
ก่อนหน้านี้ สะดุด ที่รอบต่ำครับ
ช่างบอกให้ไปเปลียนหัวเทียนก่อน ผมใช้ NGK 6 พอเปลียนมาแล้ว
ให้เค้าจูนให้ เค้าบอกว่า มันยังจูนไม่ได้ ต้องเปลี่ยนกรอง ล้างหม้อ และอีกหลายๆ รายการ และยังบอกว่า งั้นให้ผมลองดูก่อนไหม เผื่อได้ เค้าก็จูล แล้วก็บอกว่า ไม่ได้ ต้องแก้ไขอุปกรณ์ก่อน ต้องเสียค่าจูนเค้าสองร้อย มันบอกว่าค่าแรง แต่รถผมใช้แก๊สไม่ได้เลย เร่งไม่ขึ้น สตาทร์ก็ไม่ติด แต่น้ำมัน ไม่มี ปัญหา เลยเซ็ง ครับ....
ตอนแรกก็คิดจะติดยี้ห้อนี้เหมือนกันครับแต่เปลี่ยนใจ เลยซื้อชุดหัวฉีดของAC มาติดตั้งพร้อมจูนเองทั้งหมด
ที่เคยติดต่อร้ายมีอยู่ที่ศรีราชา เป็นร้านตั้งศูนย์ล้อและรับติดตั้งแก๊สด้วย ไปไม่ถูกโทรถามก็ได้นะครับเบอร์อยู่ด้านซ้ายมือ
ผมว่ารูหัวฉีดเล็กไปหรือเปล่าครับ ตอนที่ผมติดตั้งก็เป็นอาการประมาณนี้ครับ ติดเป็นดับ พอไล่รูหัวฉีดให้ใหญ่อาการก็ดีขึ้นตามลำดับ ขนาดหัวฉีดจบที่ 3มมครับ
nick p-car (JZ) is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 06-12-2009, 19:51   #5
easy casting
Member

รูปส่วนตัว easy casting

Car Brand: Mitsubishi L200 Cyclone Aero Body/Mercedes Benz W123
Engine Type: 1JZ-GTE / 2JZ-GTE VVTI ETCSi
คะแนน: 0 easy casting is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nick p-car (JZ) อ่านกระทู้
ตอนแรกก็คิดจะติดยี้ห้อนี้เหมือนกันครับแต่เปลี่ยนใจ เลยซื้อชุดหัวฉีดของAC มาติดตั้งพร้อมจูนเองทั้งหมด
ที่เคยติดต่อร้ายมีอยู่ที่ศรีราชา เป็นร้านตั้งศูนย์ล้อและรับติดตั้งแก๊สด้วย ไปไม่ถูกโทรถามก็ได้นะครับเบอร์อยู่ด้านซ้ายมือ
ผมว่ารูหัวฉีดเล็กไปหรือเปล่าครับ ตอนที่ผมติดตั้งก็เป็นอาการประมาณนี้ครับ ติดเป็นดับ พอไล่รูหัวฉีดให้ใหญ่อาการก็ดีขึ้นตามลำดับ ขนาดหัวฉีดจบที่ 3มมครับ
น้าร้าน ศ.การยางใช่หรือไม่ ที่อยู่ตรงผาแดง ที่ร้านมีคัทเอ้าท์ HANKOOK ใช่ป่าว
easy casting is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 07-12-2009, 08:38   #6
tanukoon
Member

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ easy casting อ่านกระทู้
น้าร้าน ศ.การยางใช่หรือไม่ ที่อยู่ตรงผาแดง ที่ร้านมีคัทเอ้าท์ HANKOOK ใช่ป่าว
ไปมาแล้ว บางพระยางทอง ม่ายจบ เสียตังอีก 300 บาท ไม่จบเก็บตังด้วย ไรวะ...
เก่า 07-12-2009, 11:57   #7
RCA_BAM
Member

รูปส่วนตัว RCA_BAM

Car Brand: TOYOTA
Engine Type: 2JZ-GE
คะแนน: 0 RCA_BAM is on a distinguished road
ในปั๊มแก็สแถวๆทางไปบายพาสชลบุรี(ฝั่งตรงข้ามเยื้องก ับเซ็นทัลชลบุรี)
RCA_BAM is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 07-12-2009, 12:57   #8
tanukoon
Member

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rca_bam อ่านกระทู้
ในปั๊มแก็สแถวๆทางไปบายพาสชลบุรี(ฝั่งตรงข้ามเยื้องก ับเซ็นทัลชลบุรี)
ก็ไปมาแล้วอีกนะแหละ...ม่ายจบ พูดไม่เข้าหูด้วย ช่างแดงอ่ะ ..อีกย่าง มาจูนบ้าอะไร ตั้ง สาม สี่ คน เจ้ ยังมาจูนด้วย..งโอ้ พังแน่รถตรู ...สตาย์ทแก๊สยังไม่เป็น...ฮือ
เก่า 07-12-2009, 22:33   #9
nick p-car (JZ)
Senior Member

รูปส่วนตัว nick p-car (JZ)

Car Brand: TOYOTA CROWN
Engine Type: 2JZGE VVT-I ECTS-I+ LPG หัวฉีด AC (ติดเอง)
คะแนน: 15 nick p-car (JZ) is on a distinguished road
อ้างถึง:
ไปมาแล้ว บางพระยางทอง ม่ายจบ เสียตังอีก 300 บาท ไม่จบเก็บตังด้วย ไรวะ...
ร้านนั้นละครับ บางพระยางทอง
ผมก็เกือบไปเหมือนกัน ดีที่ตัดสินใจติดตั้งเอง
nick p-car (JZ) is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 07-12-2009, 23:09   #10
Noppadol
Junior Member

คะแนน: 0 Noppadol is on a distinguished road
ถ้าผมมาอ่านก่อนจะบอกว่าอย่าไปเลย ร้านช่างแดง
ของผม Easy Jet ติดมาแถวๆรามอินทรา ร้านอยู่ปากซอย คนรับรถชื่อ ย่อว่า อ อย่าได้เข้าไป ติดตั้งรถผม 5 วัน ผมบันทึกเหตุการณ์ต่างๆกับรถคันอื่นไว้หมด เสียดายพิมพ์ไทยไม่เป็น ไม่งั้นได้เล่าให้ฟัง
Noppadol is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 07-12-2009, 23:11   #11
Noppadol
Junior Member

คะแนน: 0 Noppadol is on a distinguished road
อ้อ ลืมบอกไป รถผมวิ่งแค่ร้อยก็สะอึก นี่ขนาดอ่านใน web ของยี่ห้อนี้แล้ว สงสัยเจอของปลอม
Noppadol is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-12-2009, 08:06   #12
tanukoon
Member

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Noppadol อ่านกระทู้
ถ้าผมมาอ่านก่อนจะบอกว่าอย่าไปเลย ร้านช่างแดง
ของผม Easy Jet ติดมาแถวๆรามอินทรา ร้านอยู่ปากซอย คนรับรถชื่อ ย่อว่า อ อย่าได้เข้าไป ติดตั้งรถผม 5 วัน ผมบันทึกเหตุการณ์ต่างๆกับรถคันอื่นไว้หมด เสียดายพิมพ์ไทยไม่เป็น ไม่งั้นได้เล่าให้ฟัง

ที่พิมพ์มาก็ไทย นี่พี่...อิอิ หรือผมเข้าใจผิด
อ้อ..แถวนี้ผมไปมาแล้วสามร้านครับ ไม่ได้เรื่องซักที่เลย
อีกที่ ร้านออเร้น Sound ประมาณนี้ มีสองสาขา ที่เซ็นเทิลชลและอีกที่แถวบ้านสวน มั่วจะให้เราเปลี่ยนซะทุกอย่าง ตำแหน่ง map sensor ติดตั้งไม่ถูกที่มั่งละ หม้อต้มเอียงมั่งละ หัวฉีดตันมั่ง สาดดดด...มั่วจริงๆ กล้าพูดโดยไม่ต้องใช้นามอื่น...
เก่า 08-12-2009, 08:53   #13
RCA_BAM
Member

รูปส่วนตัว RCA_BAM

Car Brand: TOYOTA
Engine Type: 2JZ-GE
คะแนน: 0 RCA_BAM is on a distinguished road
จากที่เล่ามาคุณต้องกัดฟันวิ่งไปหาพี่เคคลองสามแล้วล ะครับ
RCA_BAM is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 08-12-2009, 13:07   #14
tanukoon
Member

คุยกะพี่แกแล้วครับ...รองบเปลี่ยนหม้อเลย...
แต่ทำไมสองวันนี้พี่แก ไม่รับโทสับเลย ..สงสัยงานเยอะ
เก่า 20-12-2009, 21:19   #15
nontasit
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว nontasit

Car Brand: Volvo v70 2.3T
Engine Type: 2.3T
คะแนน: 18 nontasit is on a distinguished road
ต้องพี่เคแล้วหล่ะ ของผมหัวฉีด AC หม้อเงิน KME วิ่งดีกว่าน้ำมันอีก ตอนนี้ในเมื่องอยู่ที่ ก.ม. ละ 1.54 (แก็สลิตรละ 11.00บาท)

โอ้ จ็อด มันยอดมาก
nontasit is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ