ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ ! GAS
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ ! GAS แรงอย่างประหยัด ด้วย GAS LPG,NGV เชิญทางนี้ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 21-10-2008, 20:51   #1
todsapol_m
Member

คะแนน: 0 todsapol_m is on a distinguished road
Question ถามคุณ K หน่อยครับ รถตู้ 2j-ge กินแก๊ส

คือว่าผมใช้รถตู้ Hiace หลังคาเตี้ย 2J-GE + Lpg Mix Tosaki 32 mm. ตอนนี้กินแก็สในเมืองประมาณ 2.2 บาท วิ่งทางไกลได้ประมาณ 2.0 บาท ครับ แล้วตอนนี้รูที่ Drain ขี้แก๊สเกลียวมันหลวมผมเลยเอาน๊อตที่ยาวกว่าเดิมมาใส ่ก่อนแต่ก็มีน้ำขี้แก็สซึมออกมานิดหน่อยครับ(นานๆ จะเห็น) คุณเคว่มัน Ok หรือยังครับหรือว่าจะปรับได้อีกมั้ย (ตอนนี้ก็จะออกตัวช้ากว่าน้ำมันหน่อยครับ เฟืองท้ายยังไม่เปลี่ยนเพราะไม่รู้ว่าจะใส่เบอร์อะไร ดี แนะนำหน่อยก็ดีครับ)

ปล.ผมอยู่ที่ชลบุรี ราคาแก๊ส 11.45
todsapol_m is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-10-2008, 02:07   #2
เค_คลองสาม
เพื่อนเหี้ยๆ ทิ้งมันซ่ะ

รูปส่วนตัว เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ todsapol_m อ่านกระทู้
คือว่าผมใช้รถตู้ Hiace หลังคาเตี้ย 2J-GE + Lpg Mix Tosaki 32 mm. ตอนนี้กินแก็สในเมืองประมาณ 2.2 บาท วิ่งทางไกลได้ประมาณ 2.0 บาท ครับ แล้วตอนนี้รูที่ Drain ขี้แก๊สเกลียวมันหลวมผมเลยเอาน๊อตที่ยาวกว่าเดิมมาใส ่ก่อนแต่ก็มีน้ำขี้แก็สซึมออกมานิดหน่อยครับ(นานๆ จะเห็น) คุณเคว่มัน Ok หรือยังครับหรือว่าจะปรับได้อีกมั้ย (ตอนนี้ก็จะออกตัวช้ากว่าน้ำมันหน่อยครับ เฟืองท้ายยังไม่เปลี่ยนเพราะไม่รู้ว่าจะใส่เบอร์อะไร ดี แนะนำหน่อยก็ดีครับ)

ปล.ผมอยู่ที่ชลบุรี ราคาแก๊ส 11.45
แล้วตอนจูนใช้อะไรวัดอ่ะครับ หรือว่า หูฟังตามอง อ่ะครับ อันนั้นช่างเทพทำกันอ่ะครับ ถ้าไม่มีอะไรวัด ก็สมควรอย่างยิ่งหามิเตอร์วัดอ่ะครับ หรือ ต่อ af ไว้ดูตอนปรับแก๊สเลยครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ
รับแปลงเฟืองท้าย benz&bmw

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-10-2008, 14:21   #3
todsapol_m
Member

คะแนน: 0 todsapol_m is on a distinguished road
นั้นแหล่ะครับ...ช่างเทพแน่นอนเพราะผมเห็นมุดไป มุดมา ไม่เห็นมีเครื่องมืออะไรเลย แล้วก็มาเร่งๆ ดูแล้วก็บอกว่า OK (หม้อต้มของรถผมอยู่ตรงใต้ประตูทางขึ้นด้านข้างครับ) แล้วรถผมควรใช้หม้อต้มยี่ห้อไหนและรุ่นไหนถึงจะเหมาะ ครับ ของเดิมเป็น AG (ที่หน้าตาเหมือน Tomasetto นะครับ) และไอ้ AF มิเตอร์เนี้ยติดเพิ่มเท่าไหร่ครับจะได้รู้ว่ามันมีส่ วนผสมที่เหมาะสมหรือยัง
todsapol_m is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 23-10-2008, 17:52   #4
เค_คลองสาม

Car Brand: Big m,A31,Sportrider,mazda2
Engine Type: 1J-GTE,1J-GTE,1J-GTE,แตนๆ
คะแนน: 0 เค_คลองสาม is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ todsapol_m อ่านกระทู้
นั้นแหล่ะครับ...ช่างเทพแน่นอนเพราะผมเห็นมุดไป มุดมา ไม่เห็นมีเครื่องมืออะไรเลย แล้วก็มาเร่งๆ ดูแล้วก็บอกว่า OK (หม้อต้มของรถผมอยู่ตรงใต้ประตูทางขึ้นด้านข้างครับ) แล้วรถผมควรใช้หม้อต้มยี่ห้อไหนและรุ่นไหนถึงจะเหมาะ ครับ ของเดิมเป็น AG (ที่หน้าตาเหมือน Tomasetto นะครับ) และไอ้ AF มิเตอร์เนี้ยติดเพิ่มเท่าไหร่ครับจะได้รู้ว่ามันมีส่ วนผสมที่เหมาะสมหรือยัง
ตัว af มิเตอร์น่ะผมไม่มั่นใจเรื่องราคาน่ะครับ เพราะเห็นมีขายแถวคลองถมอ่ะคับหรือร้านประดับยนต์ใหญ ่ ๆ อ่ะครับ ค่าติดก็ไม่กี่ร้อยอ่ะครับ แล้วแต่ร้านซ่ะมากกว่าครับ

บริการ วางเครื่อง วายสาย แก้ไขเพลากลาง ตั้งวาล์ว เปิดฝาสูบและซ่อมเครื่อง JZ และ UZ

และให้คำปรึกษาทุกข้อมูลครับ เค = 081-4411-482
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27324
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=63169
เค_คลองสาม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 25-10-2008, 12:31   #5
todsapol_m
Member

เดี๋ยวไปลองติดดูครับ.. แล้วพอจะมีมีวิธีปรับแนะนำมั้ยครับ..

แล้วว่างๆจะเข้าไปหานะครับ คุณ K

ขอบคุณมากนะครับสำหรับคำแนะนำ
เก่า 26-10-2008, 08:39   #6
เค_คลองสาม

อ้างถึง:
เดี๋ยวไปลองติดดูครับ.. แล้วพอจะมีมีวิธีปรับแนะนำมั้ยครับ..

แล้วว่างๆจะเข้าไปหานะครับ คุณ K

ขอบคุณมากนะครับสำหรับคำแนะนำ
ไม่เป็นไรครับ ยินดีครับ

เก่า 29-10-2008, 13:05   #7
SERMSAK2006
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 SERMSAK2006 is on a distinguished road
ลองจูนแก๊สดูใหม่

ลองจูนแก๊สใหม่ดูนะครับ ผม Hi 2Jz เพิ่งไปให้ช่างขั้นเทพ ใช้ไขควงจูน เครื่องนิ่งและก็วิ่งขึ้นเวลาออกตัว กินแก๊สน้อยลง ผมยังงง ไขควงอันเดียว มันเล่นซ่ะหายโง่ไปเลย ตอนแรกคิดว่าเครื่องที่วางมามีปัญหา ช่างแก๊สบอกไม่เกี่ยวครับ เขาทำแล้วดีขึ้น เลยอยากให้ลองดู แต่ของผม Hi 2jz ก่อนจูนใหม่นี่ก็ 1.7 /กม. เฟืองเดิมมากกับรถ
SERMSAK2006 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
ตอบกลับ