ClubJZ เป็นการรวมตัวกันของกลุ่มคนที่ใช้งานเครื่องยนต์ JZ ทุกรุ่น เพื่อที่จะใช้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ระหว่างกันโดยไม่ได้หวังผลตอบแทนใดๆ เราหวังว่า คงจะเป็นประโยชน์ให้กับผู้ที่กำลังหาข้อมูล และผู้ที่มีปัญหาในการ ใช้งาน เครื่อง JZ ไม่มากก็น้อย แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ.

Loading
Search In ClubJZ.net

กลับไป   ClubJZ Forums > ClubJZ ! Main Forums > ClubJZ! Useful Information
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน กระทู้ใหม่วันนี้
ประชาสัมพันธ์ ClubJZ!

1. Login สีส้ม และสีฟ้าไม่อนุญาติให้มีลายเซ็นตั้งแต่วันที่ 07/09/09 เป็นต้นไป

2. ขอเชิญ ผู้ใช้งาน ที่ Login เป็นสีส้ม มาแนะนำตัว ( ชื่อ,รถ,เครื่องยนต์ และเบอร์ติดต่อ) เพื่อเปลี่ยนมาเป็น ClubJZ Member ที่นี่ ครับ

3. User ที่สมัครใหม่ รอ Activate ผ่าน Email ทีกรอกมาด้วยนะครับ User นั้นถึงจะใช้งานได้ ครับ

ClubJZ! Useful Information คลังเก็บกระทู้ข้อมูล ที่มีประโยชน์ต่อผู้ใช้งานเครื่องยนต์ JZ! ครับ

ตอบกลับ

คำสั่งเพิ่มเติม เรียบเรียงคำตอบ
เก่า 24-01-2008, 15:03   #1
ramdna
Junior Member

รูปส่วนตัว ramdna

Car Brand: BMW E36 เก่าๆ
Engine Type: 1 JZ GTE ทฤษฎีการกำเนิดความมัน
คะแนน: 0 ramdna is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง ramdna
Exclamation ช่วยแนะนำวิธีติดตั้งเกจวัดบูสต์ ด้วยตัวเองหน่อยครับ

ซื้อมาไว้นานแล้วไม่ได้ติดสักที ไม่ค่อยรู้เรื่องการต่อสายไฟเท่าไร อยากหัดทำเอง
ดูตาม Diagram แล้ว ไม่ค่อยเข้าใจครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ramdna : 20-09-2008 เมื่อ 15:54.
ramdna is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
เก่า 24-01-2008, 15:31   #2
SANOWMAN
Member

รูปส่วนตัว SANOWMAN

คะแนน: 0 SANOWMAN is on a distinguished road
((ถ้าดูไม่ผิด))มาที่ตัวแสดงที่เป็นเข็มก่อนนะครับ.. สายสีแดงไปต่อกับสายที่มีไฟมา(เวลาเปิดสวิทย์กุญแจรถ )..สายสีดำไปลงขั้ว ลบ ของแบ็ต หรือลงโครงรถก็ได้..สายสีเขียว จะต้องไปต่อกับ สายสีขาว ที่ออกจากตัววัดอีกตัวที่เขาให้มา..ส่วนสายสีขาวไปต่ อกับหลอดไฟ หรือตัวรับสัญญาณจาก (ตัวเป็นเข็ม)จะส่งค่าการเปลี่ยนแปลงออกทางสายนี้ซ.. อีกตัว..สายสีแดงไปต่อกับสายที่มีไฟมา(เวลาเปิดสวิทย ์กุญแจรถ)..สายสีดำไปลงขั้ว ลบ ของแบ็ต หรือลงโครงรถก็ได้..ส่วนสายสีขาวไปต่อกับสายสีเขียวท ีแสดงเป็นเข็มนะครับ
SANOWMAN is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to SANOWMAN For This Useful Post:
tfr_jz (14-06-2011)
เก่า 25-01-2008, 12:27   #3
โกยเถอะเจ
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว โกยเถอะเจ

Car Brand: จูนรถคนอื่นมันส์กว่าคับ
Engine Type: บอกว่าเจเดิมๆจะเชื่อไหม!!!..อิอิ
คะแนน: 17 โกยเถอะเจ is on a distinguished road
หุหุ เป็นวัดบูทส์ไฟฟ้า อ่ะครับ
มันจะต่อแยกกัน มาดูที่ตัวเกจก่อน
สีแดง ต่อเข้าไฟ+ครับตรงสวิทช์ กุญแจหรือตงไหนก็ได้
สีดำลง กราว์นครับ เอาเข้ากราว์นหน้าปัทม์ หรือต่อลงโรงก็ได้
สีเขียว เสนนี้จะลากไปต่อกับ ตัวเซนเซอร์วัดบูทส์นะครับ (สายสีขาวของตัวเซนเซอร์)
สีขาว อันนี้เป็นไฟหน้าจออ่ะครับ ต่อเข้าไฟหรีก็ได้ หรือจะให้ติดเลยก็เข้า กราว์นเลยคับ

ต่อมาเป็นตัวเซ็นเซอร์ของมันนะครับ

สีแดง ต่อเข้ากับไฟ + ครับ
สีดำ ต่อเข้า ไฟ - หรือ กราว์น ครับ
สีขาว ต่อเข้ากับ ตัววักบูทส์ (สายสีเขียวของเกจวัด) ครับ
ส่วนไอ้สายใหญ่ๆนั้นเป็นสายเวคคัมครับ

ไม่รู้ถูกป่าวหว่า ลองดูครับ ผมอ่านเองผมก็งงเหมือนกัน เอิ๊กๆๆๆๆๆ
โกยเถอะเจ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to โกยเถอะเจ For This Useful Post:
tfr_jz (14-06-2011)
ตอบกลับ