ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-04-2008, 11:31   #9
Noise
Senior Member

รูปส่วนตัว Noise

คะแนน: 0 Noise is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ noom@korat อ่านกระทู้
โค๊ด 13 ถ้ายังสตาร์ทติด..ก็ดูที่เซนเซอร์แคมชาร์ป อาจจะมีตัวใดตัวหนึ่งมีปัญหา แต่ยังสตาร์ทติดเพราะอีกตัวยังทำงานได้อยู่ แต่ถ้าสตาร์ทไม่ติด ก็เป็นที่เซนเซอร์เพลาข้อเหวี่ยงใต้ไดชาร์จครับ มีตัวเดียวเลยไม่มีตัวอื่นทำแทนก็สตาร์ทไม่ติด

ของน้อย โค๊ด 14 ไม่ใช่เหรอ.. โค๊ดนี้ ถ้าสายพานกระโดดข้ามร่อง เครื่องเดินสะดุดๆไม่เรียบก็ฟ้องโค๊ด 14 เหมือนกันครับ..
ของผม 13 ครับพี่หนุ่ม ไล่หาเปลี่ยน sensor แคม 3 รอบได้ เปลี่ยนอย่างงัย check code ตอนรถอยู่กับที่ เบิ้ลอย่างงัย code ก็ไม่ขึ้น แต่ออกตัวเมื่อไหร่ code ขึ้น เลย (เหยียบเบรค แล้วเลื่อนจาก N ไป D นับในใจ 123 engi โชว์เลย)

ตอน code 13 ขึ้น สตาร์ทได้ เครื่องเดินเรียบ ทุกอย่างปกติขับใช้งานได้

มันมีปัญหาด้านจิตใจและก็ ไฟ engi มันแยงตา แห๊ะๆ
Noise is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม