ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-09-2009, 14:25   #26
aom8817
เก๊าท์รักทุกคนนนนนนนนนนนน

รูปส่วนตัว aom8817

Car Brand: เกย์ฟิโร่ A31
Engine Type: 1Jz-GTE //เดิมๆทุกเม็ด
คะแนน: 0 aom8817 is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง aom8817
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
ตอนนี้ เมื่อยังไม่เกิดสิ่งผิดปกติ จึงวิเคราะห์ลงไปไม่ได้ครับ

ซึ่งแรกๆที่สงสัยคือ การที่สตาร์ทติดยาก อาจจะเป็นเพราะว่า ขั้วแบตฯหลวม หรือ เซนเซอร์ THW มีปัญหา ซึ่ง 2 ประเด็นนี้ จบไปแล้วครับ

เรื่องคอยล์ร้าว หรือ OXเซนเซอร์ชำรุดนั้น ตัดประเด็นออกได้เลยครับ (OX ไม่ได้ใช้งานตอนสตาร์ทเครื่องครับ จะมีผลก็ต่อเมื่อเครื่องยนต์ร้อนแล้ว ส่วนเรื่องคอยล์นั้น ถ้ามีปัญหา จะมีปัญหาทุกช่วงเวลาครับ) ส่วนเรื่องหัวฉีดรั่ว ยังสงสัยอยู่ครับ ผมจึงให้ สตาร์ทใช้รถเมื่อตอนเที่ยงคืน แล้วให้สตาร์ทอีกทีตอนตีหนึ่งครับ ถ้าสตาร์ทติด จึงน่าจะตัดประเด็นเรื่องผีหลอกออกไปครับ (พูดเล่น) ผมจึงจะมุ่งประเด็นมาที่เรื่องหัวฉีดรั่วครับผม ซึ่งอาการสตาร์ทไม่ติดนั้น อาจจะเป็นผลมาจาก น้ำมันท่วมก็ได้ครับ
รับทราบครับ แล้ว มอเตอร์เดินเบาหล่ะครับ มีส่วนด้วยไหมครับ เพราะว่าตอนอาการได้หายไปแล้ว ตามที่เจ้าของกระทู้ แจ้งมาดังกล่าว
ปล.ถามถามให้กว้างๆไว้เพื่อท่านที่เข้ามาอ่านจะได้คิ ดตามได้

แม่ทัพ "คนฝั่งทวย"
ใคร ใครก็เรียกผมว่า "เก๊าท์ตัวพ่อ"

จูนโจ
โม เอ๋
เซอร์วิส เค
แต่ตังค์ทำต้องขอ เมีย
Power by เมีย
aom8817 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม