ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-05-2011, 10:26   #11
Khun_Thian
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว Khun_Thian

Car Brand: toyota-vigo
Engine Type: เจโบวีวีแก่ๆ
คะแนน: 16 Khun_Thian is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ao.photo อ่านกระทู้
ข้อ 1. จะลองเปลี่ยนดูครับ
ข้อ 2. เปลี่ยนใหม่แล้ว 2 ตัวใน ของแท้เลย
ข้อ 3. ไม่มราบว่าต้องห่างเท่าไร
ข้อ 4. เต็มเปี่ยม
ข้อ 5. ตามมาตราฐานมัง
ข้อ 6. เซ็นเซอร์แยก เป็นตัวใหม่้
ข้อ 7. ที่เห็นอยู่ ห่างเครื่องประาณ 2 นิ้ว เอง

รถ Nissan Frontier ครับ
จากที่คุณบอกมาเปลี่ยนวาล์วน้ำน่าจะหายครับ
ตอบ
2.ต่อเป็น2สปีดใช่ไหมครับ
3.รถผมประมาณ2เซน
4.รู้ได้ไงว่าเต็มจริงน้ำเช่นรถผมถ้าเต็มจริงน้ำในหม ้อพักจะไม่หายในกรณีวิ่งปกติยกเว้นซัดเล่นเพลินๆจนคว ามร้อนขึ้นน้ำจะระเหยไปนิดหน่อยครับ
5.เป็นหม้อน้ำเดิมติดรถใช่เปล่า
6.ฝังเซนเซอร์(เทอร์โม)ไว้ตรงขาเข้าหรือขาออก
7.เหลือเยอะนะนั่นตั้ง2นิ้ว
แล้วก็ถามอีก
1.มีกระบังลมหน้าหม้อน้ำมั้ยครับ
2.พัดลมตัวหน้านั้นต่อเป็นเป่าหรือดูด*บางท่านต่อเป็ นดูดซึ่งถ้าทำแบบนี้มันจะร้อนก็เป็นเรื่องธรรมดาเพรา ะมันจะเป็นการต้านลมที่มาปะทะเวลาวิ่งครับ
ค่อยๆดูไปครับ เท่าที่ผมเคยเป็นเคยพบมาก็ประมาณนี้ครับถ้ายังไม่หาย คงต้องรอเทพแล้วล่ะครับ หายไข้ไวๆครับผม

นี่เลยครับเทพมาแล้ว....ลองอ่านดูครับลุงมูน~ของแท้แ น่นอน
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=58249

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Khun_Thian : 25-05-2011 เมื่อ 11:06.
Khun_Thian is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Khun_Thian For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)