ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 13-03-2012, 20:23   #449
kazuya
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: BMW 318 i
Engine Type: 1JZ GE VVT-i
คะแนน: 17 kazuya is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง kazuya
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MAN_____JZ อ่านกระทู้
ผมใช่ a31 ว่างเจโบมาแต่ปัญหาคือว่า1.แอร์ไม่ตัดเลยคับถามช่างเ ขาบอกส่วนมากa31มักต่อตรงมาและก็มีอยู่ตัวหนึ่งเรียก ว่าตัวอะไรผมไม่รู้ชื่อจริงๆคับแต่หน้าที่มันเป็นตัว ที่ใช่หมุนเพื่อเพื่มคาวมเย็นเขาจะซ่อนไว้ไต้เกะเก็บ ของถ้าเราอยากให้เย็นมากก็เร่งตัวนี้เอาผมก็ไม่เข้าใ จกับระบบนี้เลยคับ...และจะแก้ไขยังไงดีคับให้แอร์ตัด คับเป็นแบบนี้คอมแอร์ผมจะกลับบ้านเก่าแล้วคับ...และผ มเข้าใจถูกป่าวคับที่ว่าเวลาแอร์ตัดรอบเครื่องเราจะส วิงไปมาอย่างเช่นตอนแรกรอบเครื่องเราอยู่ที่1000รอบแ ละเวลาแอร์ทำงานรอบก็จะลงมาสัก800และเมื่อแอร์ตัดรอบ ก็จะขึ้นไปมี่1000เหมื่อนเดิมเพื่อลดกำลังเครื่องของ เราผมเข้าใจถูกป่าวคับ 2.และตอนนี้คอมแอร์ผมลูกปืนดังแล้วและถ้าผมทนใช่ไปแบ บนี้ก่อนมันจะมีปัญหาอะไรกับเครื่องป่าวคับและลูกปืน มันจะแตกตอนที่เราขับรถอยู่ใหมคับผมก็กลัวมันจะพังต่ อนคับรถอยู่ผมก็เลยไม่ค่อยกล้าเปิดแอร์ซักเท่าไร
1 ระบบของรถนิสสัน จะปรับอุณหภูมิดดยการเอาลมร้อนมาวิ่งผ่านตู้แอร์ ถ้าวางเครื่องมาก็ต้องตัดฮีทเตอร์น้ำร้อนออก ทำให้แอร์ต่อตลอดเวลา ช่างจึงต้องใส่เทอร์โมเพิ่มเข้าไปเพื่อให้แอร์ตัดครั บ และเวลาแอร์ตัดรอบจะสวิงขึ้นถูกต้องแล้วครับ แอร์ทำงานรอบเครื่องยนต์จะถูกฉุด
2 ถ้าลุกปืนมันดังก้ใช้ไปเถอะครับ ถ้าลูกปืนแตก แอร์ก็ทำงานได้ แต่เสียงจะดัง

ส่วนเรื่องเทอร์โมที่ช่างใส่ให้ก็เป็นแบบธรรมดาครับ มีทั้งแบบหมุน แบบสไลด์ แบบดิจิตอล ซึ่งราคาแต่ละแบบก้จะแตกต่างกันไปครับ
kazuya is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to kazuya For This Useful Post:
joe-civil@jz (14-03-2012)