ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 13-09-2013, 10:31   #6
FighterJz
Senior Member

Car Brand: Mazda Fighter
Engine Type: 2jz ge vvti
คะแนน: 13 FighterJz is on a distinguished road
ร้านดี ๆ ที่ตัดต่อเพลากลางที่ทำมาน่าจะทำดีครับ

แต่สาเหตุที่ไม่หายอาจจะมาจากอย่างอื่นครับ

ซึ่งเค้าไม่ได้ตรวจเช็คครับ

รถผมตัดต่อเพลากลางมาคด เอามาให้อู่ดี ๆ ที่น้องแนะนำ เค้าเอารถไปวิ่งเช็คหาสาเหตุปัญหาที่สั่น ก็มี

1. เพลางกลางคด
2. ล้อหน้าใส่อะแดปเตอร์มีกันสั่นแต่มันไม่ฟิตพอดีกับแม ็กและดุมล้อ
3. พัดลมหม้อน้ำกำลังแรงและเสียสมดุลเวลาคอมแอร์ทำงานจะ สั่นลงตัวถังรถ

อู่เค้าแก้ไขโดย
1. ส่งโรงกลึงตรวจเช็คและตัดต่อใหม่
2. ส่งโรงกลึง กลึงอะแดปเตอร์ใหม่ แต่ต้องถอดล้อ และดุมล้อ มาพร้อม
3. ข้อนี้ไม่ได้ทำ แต่ช่างเค้าบอกและทดสอบให้ดูว่าสั่นประมาณนี้ครับ

ก่อนหน้านี้วิ่ง 110 กม/ชม ตาม gps ไม่กล้าไปต่อเพราะสั่นไปทั้งรถ หลังจากทำ 1 + 2 เสร็จ นิ่งวิ่งสบายขึ้นเยอะ
FighterJz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to FighterJz For This Useful Post:
boost (13-09-2013)