ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-07-2013, 09:16   #9
tom.4wd
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว tom.4wd

Car Brand: toyota tiger 4wd
Engine Type: 1Jz gte
คะแนน: 0 tom.4wd is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ itd_1121 อ่านกระทู้
ของผมก็ตัดปั้มติ๊กน่ะคับ เคยปั้มติ๊กเสียมา2รอบ อาการแก๊สออกเหมือนกันเลยคับ ตอนแรกเครื่อง sr 20 ติ๊กเสีย แก๊สอืดแถมกินแก๊สสุดๆเปลี่ยนติ๊กหาย รอบสอง 1j gte vvti ปั้มติ๊กเสียเหมือนกันคับ อาการมีแค่วิ่งแก๊สอืดกว่าปกติเปลี่ยนปั้มติ๊กเสร็จว ิ่งดีเหมือนเดิม ผมก็สงสัยมาถึงทุกวัันนี้ หรือเป็นเพราะอาการกังวลก็เลยคิดไปเองก็ไม่รู้คับ แหะๆ
เข้าใจเหมือนกันเลยครับ แค่อยากหาความรู้เอาไว้ครับไม่ซีเรียดอะไร เดียวเปลียนปั้มติกแล้วจะมาเล่าสู่กันฟังอีกที ที่ตั้งคำถามเพราะว่าตารางการฉีดแก็สเรียนแบบตารางน้ ำมัน เข้าใจว่ามันทำงานแบบเรียวทาม แต่ถ้าติกเสียกล่องมันหน้าจะเข้า Seve mod ซึ้งจะไม่มีการแปรผันของตารางน้ำมัน มันก็เลยทำไห้รถมันอึด อันนี้เป็นความคิดส่วนตัวนะครับ มันจริงไหมก็เลยตั้งกระทู้ถามผู้รู้ครับ
tom.4wd is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม