หัวข้อ: 2jz Ge Vvti Etcs-i
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-11-2009, 22:02   #5
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Strada Nineae อ่านกระทู้
ขอบคุณลุงมูนมากครับผม วันนี้เย็นๆ ช่างจะเอากล่องตัวใหม่มาลองให้ครับ ส่วนสัญญาณ Output SP1 ลุงมูนพอจะบอกให้หน่อยได้มั๊ยครับ ว่าอยู่ตำแหน่งไหน จริงๆ แล้วมีพี่ท่านนึงเคยระบุตำแหน่งนี้ไว้ให้แล้วในกระทู ู้เก่าที่ผมเคยตั้งไว้น่ะครับ แต่ปัจจุบันกระทู้นั้นไม่สามารถเข้าได้แล้วครับ อีกนิดนึงครับ ไมล์เจ ดิจิตอล จอโค้ง หน้าดำ ไม่ได้หมายความว่าใช้อยู่กับเครื่อง 6 สูบอย่างเดียวใช่มั๊ยครับ

ขอบคุณครับ
เรื่องตำแหน่ง Sp1 ของกล่องนั้น ผมไม่ทราบครับ เพราะว่า ผมไม่ได้ใช้เครื่องรุ่น ETCS-i ครับ

ส่วนเรื่องหน้าปัดไมล์ ถ้ามั่นใจว่าเป็นของรถที่ใช้เครื่องเจจริงๆ มันก็ต้องเป็นเครื่องยนต์ 6 สูบครับ สามารถต่อเข้าเกจ์วัดรอบและ เกจ์ความเร็วได้เลยครับ ไม่ต้องใช้กล่องแปลงครับผม
Jamisquatar (20-01-2013), Lucky (03-06-2011)