ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-04-2010, 06:21   #2194
sunray
Junior Member

Car Brand: toyotavigo 4door
Engine Type: 2jz vvti
คะแนน: 0 sunray is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nap_ta อ่านกระทู้
ช่วงที่ผมวาง ตอนนั้น วีโก้ก้อเริ่มๆกินเจกันเยอะ ก้อโดนไป2สัปดาห์เช่นกันครับ
ส่วนของคุณSUNRAYก้อขออนุญาตแนะนำ เอาเป็นว่าให้ช่างเค้าวางให้สมบูรณ์ที่สุดเท่าที่เค้ าทำได้ก่อนครับ เช้คว่าวางออกมาแล้วสตาร์ทเครื่อง จอดนิ่งๆรถไม่สั่นเครื่องไม่กระพือ เดินนิ่มๆ ขับออกวิ่งแล้วไม่โครมคราม เพลา ไม่กระพือ เฟืองท้ายไม่คราง เกียร์ต่อเนื่องไม่กระตุกหรือสดุดวิ่งลองดูสัก5-10กม ดูเกจทุกอย่างขึ้นครบไม่โชวือาการผิดปกติ ความร้อนหม้อน้ำไม่ขึ้นเกินปกติก้อเป็นว่าใช้ได้(ถ้า ช่างไม่หมกงาน ให้เช็คโค๊ท ดูต่อหน้าเลยครับ) มีปัญหาค่อยหาอู่แก้ภายหลังครับ ตอนนี้ เนื้ออยู่ในปากเสือครับ ไปเร่ง ไปว่ามากๆเค้าอาจจะซุกงานเรา ให้ปวดหัวทีหลังอีก
***แต่ขอบ่นนิดนึง เครื่องเพิ่งวิ่งได้แค่60000โลทำมัยตัดสินใจเปลี่ยนเ ครื่องไวจัง ก่อนเปลี่ยนรถผมใช้ไปตั้ง125000กม.จนน้ำมันจะ40บาท ผมถึงตัดสินใจเปลี่ยน บอกตรงๆเสียดายแทนครับ
ครับพี่ผมก็เสียดายครับ ที่ผมต้องเปลี่ยนเพราะช่วงหลังนี่ผมเปลี่ยนงาน ใช้รถเยอะมากค่านำ้มันแตละเดือนเกือบ1หมื่นบางวันวิ่ ง100กม.บางวันก็เกือบ200ครับก็เลยมองหาตัวช่วยครับ อีกอย่างก็คือเรื่องเกียร เกียรเดิมแฟนเขาขับได้ยากครับ(ตัวเขาเล๊ก)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sunray : 18-04-2010 เมื่อ 06:23.
sunray is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม