ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-09-2009, 09:38   #1
mud
Junior Member

รูปส่วนตัว mud

Car Brand: Nissan Big M
Engine Type: 1 JZ GE
คะแนน: 0 mud is on a distinguished road
ถามเรื่องระบบไฟฟ้าของรถหน่อยครับ

พอดีตอนนี้รถมีปัญหาครับ ขับรถอยู่ดีๆ พอเปิดไฟหน้ารถดับเลยครับ พอดับแล้วก็จะสตาร์ทไม่ติดครับ บิดสวิทซ์แล้วเงียบเลย ไม่มีเสียงเลย เพิ่งจะมีปัญหาครับ ไปให้ช่างไฟแถวบ้านแก้ให้ เคยไม่แก้มาแล้วขับไป 2-3 วันเป็นอีกแล้วอาการเดิม ถ้าจะสตาร์ทช่างบอกให้พ่วงสาย ไม่แน่ใจว่าสายอะไร ไม่รู้ว่าสายอะไรในฝากระโปง สีขาวแดง เหมือนจะมาจาก รีเลย์ปั้มติ๊กครับ ไปพ่วงกับ แบท ขั้วบวกครับ สตาร์ทติด แต่ถ้าดับเครื่อง สตาร์ทไม่ติด ไม่มีเสียงเหมือนเดิม ต้องพ่วงอีกครับใครเคยเจออาการนี้บ้างครับ เป็นเพราะอะไร วางเครื่องมา 2 ปีกว่าครับ เพิ่งจะมีปัญหาครับ
mud is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to mud For This Useful Post:
tatizoodlor (15-06-2012)