ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-12-2007, 14:09   #25
ItmyLife
Junior Member

รูปส่วนตัว ItmyLife

คะแนน: 0 ItmyLife is on a distinguished road
ขอโทษนะครับ มีเรื่องรบกวนสอบถามครับ

ถ้านำรถเข้าไปติดตั้งแก็ส จะมีการรับประกันอัตรากินแก็สว่าจะได้ตามที่โฆษะณาไว ้หรือเปล่า
มีการ Test ระบบของเครื่องที่วางมาก่อนว่าสมบูรณ์แค่ไหน(ทั้งเคร ื่องและการวายริ่ง) หรือเปล่า

กลัวปัญหาว่าพอนำไปติดตั้งเสร็จปรากฏว่ากินแก็สมากว่ าที่ลงโฆษณาไว้มาก(ถ้าเล็กน้อยรับได้นะครับ)แล้วคราว นี้ก็ต้องถูกโยนมาที่เครื่องและการวายริ่ง กรายมาเป็นสรุปว่าถ้าต้องการให้อัตรากินแก็สได้อย่าง ที่ลงไว้ต้องวายริ่งใหม่เสียค่าใช้จ่ายในการวายริ่ง หรือตัวโน้นเสียตัวนี้เสีย ก็คือไล่แก้จนระบบสมบูรณ์ ถ้าไล่จนครบแล้วอัตรากินแก็สเป็นอย่างที่โฆษณาไว้ก็ย ัง Happy แต่ถ้าไม่ กลัวจะลามไปถึงเฟืองท้าย ความสมบูรณ์ของเครื่อง น้ำหนักตัวรถ คือสรุปแล้วทุกๆอย่างที่จะอ้างได้ จะมีอะไรรับประกันหรือรับผิดชอบไหมครับ

ไม่ได้จะบอกว่าที่ลงไว้เป็นการโฆษณาที่โกหกหรือเกินจ ริงอะไรนะครับ(ตามที่ลงไว้ว่ามันวิ่งดีกว่าน้ำมันและ อัตราการกินแก็สประหยัดมากใน 2JZ-GTE) แต่ว่าต้องการการรับประกันและรับผิดชอบต่อคำพูดที่ได ้ลงโฆษาณาไว้ คือต้องการให้ไปทำแล้วจบได้อัตราการกินแก็สตามที่ลงไ ว้ไม่ใช่พอไม่ได้ก็โยนไปว่าเป็นเพราะอันโน้นอันนี้ ทางที่ดีในเมื่อทางร้านมีอุปกรณ์ในการเช็คสภาพเครื่อ งยนต์ที่ทันสมัยแล้ว เช็ครถที่เข้าไปทำก่อนติดตั้งแก็สได้หรือเปล่าครับแล ้วฟันธงเลยว่าติดไปแล้วจะได้ตามที่โฆษณาไว้หรือเปล่า แล้วก็ให้ลูกค้าตัดสินใจอีกทีว่าจะทำยังไง ไม่อยากให้มีปัญหาไม่จบอย่างที่เพื่อนๆพี่ๆน้องๆหลาย ๆท่านเคยเจอมา

ถ้ามั่นใจได้ผมก็เป็นอีกคนนึงที่สนใจจะเข้าไปติดตั้ง
ของผม 1JZ-GTE
อัตรากินแก็สในเมือง ประมาณ 1.9-2.1 บาท/กิโล
นอกเมือง ประมาณ 1.5-1.7 บาท/กิโล

ขอบคุณครับ
ItmyLife is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม