ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-05-2008, 22:06   #1
natt ^^JZ GET^^
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 natt ^^JZ GET^^ is on a distinguished road
เกี่ยวกับปั๊มครัชของเกียร์ M/t ครับ

E36 วางเจโบ เกียร์ ธรรมาดาครับ เวลาจอดรถอยู่กับที่ สตาส์เครื่องนะครับ เวลาเราเหยียบ คสัส จะมีเสียงเหมือนลม รั่ว ครับ ดังจากนอกรถครับ ไม่ใช่ในรถ ดั้ง ฟี้ๆ ครับ พอเรายกคลัสออก เสียงก็ เงียบ เหยียบ ไหม่ก็ ดังครับ เป็น ทุกครั้งเลย วันนี้ เพื่องสังเกตุครับ ...

แล้วจากที่ใช้มา เวลา เครื่อง เย็น คลัส จะสั้นมากเลย ยกนิดเดียวไปแล้ว เป็นคลัสทองแดงครับ...

แต่เวลาพอขับไปนานๆ ร้อนๆ แล้ว คราวนี้ มันเปลียนไปครับ มันต้องยกคลัสเยอะขึ้นกว่าเดิม มากขึ้นเยอะพอสมควร ไม่ ทราบว่าเป็นเพราะ สาเหตุนี้หรอป่าวครับ เกี่ยวกันไหมครับ ...

ช่วนทีครับ แนะนำอู่ ซ่อมดีๆ ด้วยครับ อยู่ แถว บางใหญ่ บางบัวทอง ครับ

ขอบคุณมากครับ ....
natt ^^JZ GET^^ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม