ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-06-2010, 21:45   #3
nonzjz
Member

รูปส่วนตัว nonzjz

Car Brand: Nissan
Engine Type: Uz ...Only
คะแนน: 0 nonzjz is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ preaw_wmi อ่านกระทู้
ผมใช้ 190E วาง 1 jZ แต่ขับ แล้วรถติดความร้อนขึ้น เหมือนกับว่าห้องเครื่องมันเล็กแล้วไม่มีที่ระบายหรื อเปล่า หรือว่ามันเป็นอะไรอ่ะ น้ำก็ไม่หายนะ ขอบคุณครับ
ลองเช็คเรื่องระบบระบายความร้อนดูรึยังครับ

เช่น พัดลม หม้อน้ำตันป่าว วาวล์น้ำเปิดป่าว บางทีอาจ

จะแค่พัดลมเสีย หรือ ลมผ่านหม้อน้ำไม่ได้เพราะฝุ่นหรือ

โคลนที่อัดแน่นอยู่
nonzjz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม