ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 13-10-2009, 21:26   #3
maxkyjung007
Member

คะแนน: 0 maxkyjung007 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -snowman- อ่านกระทู้
ไม่ต้องนานถึง 5 นาทีหรอกครับ เอาแค่ 10 วิเท่านั้นพอแล้ววว

ที่รอบเครื่องมันไม่ค่อยเข้าที่ เพราะกล่องมันลืมหมดแล้ว ว่าอะไรเท่าไหร่ จึงต้องสุ่มเปิด iscv ไปเรื่อยๆ ทุกครั้งที่มีการสตาร์ทเครื่อง ฉะนั้นถ้าหากจะให้มันเข้าที่เข้าทางก็ต้องสตาร์ทๆ ดับๆ สักห้า-หกครั้งก็พอได้แล้วครับ ไม่นานหรอก สตาร์ทแล้วเลี้ยงไว้สัก 5-10 วิ ก็ดับแล้วสตาร์ทใหม่ จริงๆ แล้วการที่มันจะเข้าที่นั้น ไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่าเครื่องจะต้องวิ่งไกลแค่ไหน หรือต้องใช้งานแบบไหน มันจะจำแค่ตอนที่มีการสุ่มเปิด iscv เมื่อสตาร์ทและเดินเบาเท่านั้น และทุกครั้งเมื่อสตาร์ทแล้ว พยายามเลี้ยงรอบไว้ไม่ให้ดับ แล้วเปิดแอร์ เปิดไฟ ให้มันรู้ด้วยว่า มีอุปกรณ์พวกนี้ต่อพ่วงอยู่ สังเกตุได้ว่า เมื่อเปิดแอร์ เปิดไฟหน้า รอบจะมีการเปลี่ยนแปลงหลังจากนั้น ปิดแอร์ ปิดไฟ และก็ดับเครื่องเลย แล้วทำซ้ำแบบเดิมแบบนี้แหละครับ เดี๋ยวก็เข้าที่
ขอบคุณมากๆๆนะคับ

ถ้ายังไงเด่วผมจะไปลองทำดู ตอนแรกนึกว่าจะต้องวิ่งยาวๆๆ คือว่าพอดีไปเปลี่ยนแบตฯมาคับ ที่ร้านเค้าแนะนำให้ใช้ขนาด 105 จากของเดิมซึ่งเป็น 70 ไม่รู้ว่าจะมีผลดีหรือผลเสียอย่างไรที่ไฟมันแรงขึ้นอ ่ะคับ
maxkyjung007 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม