ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-05-2007, 17:08   #7
Chai
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว Chai

Car Brand: Hilux Mighty-X
Engine Type: 1JZ-GTE + M/T
คะแนน: 18 Chai is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Chai Send a message via Skype™ to Chai
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jame54
พอเข้าใจเรื่องข้อเสียของ NGV แล้วครับ ที่ NGV เป็นGAS ที่ทำให้เหล็ก เปราะได้ (พอดีอ่านกระทู้ของคุณเคคลอง 3)

ผมคงจะเลือก ติด 2jz ge เอาล่ะครับแล้วติด GAS Lpg เอาอย่างงี้น่าจะไม่มีปัญหาไช่ไหมครับ ผมก็กลัว 1jz ge ลากตัวรถไม่ไหว

แล้ว 2jz ge กับ 2j ge ไม่มีตัว Z มันต่างกันไหมครับ มันเป็นรุ่นไหนอย่างไรอ่ะครับ

แล้วคุณ Chai ติดกับคุณเคคลอง 3 ดีไหมครับ(คุณเค อย่าน้อยใจนะพอดีสืบหาข้อมูลอยู่อิอิอิอิ )
ทำที่เดียวจบเลยใช่ไหมครับ

ขอขอบคุณ ทุกท่านนะครับที่ให้คำตอบ
จบไหม...สำหรับผมก็ไม่เคยกลับไปหาพี่เคเค้าเลยนะครับ ส่วนนึงเพราะผมศึกษาเองมาบ้างพอสมควร บางอย่างแก้ไขเองได้ก็แก้ จะว่าไปก็ไม่ได้แก้อะไรเลยนะ เรื่องระบบนี่พี่เค้าก็ติด OK เลยครับแต่ถ้าอยากได้ของอย่างไร ลักษณะการติดตั้ง เช่นการวางถัง การจัดวางตำแหน่งหม้อต้ม อันนี้ถ้าคุณเป็นคนพิถีพิถันก็ควรคุยกันก่อน บางทีช่างกับเราอาจมองต่างกัน แต่สำหรับผม ๆ ง่าย ๆ ครับ ที่พี่เคติดตั้งมาให้ผมถือว่าโอเค บางอย่างไม่เรียบร้อยบ้างก็ไม่ใช่ประเด็นหรือสาระสำค ัญอะไร แต่โดยรวมพี่เค้าเข้าใจระบบการติดตั้งโดยเฉพาะกับเคร ื่องตระกูล JZ ได้อย่างดีครับ อ้อ...ผมไปหาพี่เคอีกครั้งก็เพราะไปธุระแถวนั้นผ่านร ้านพี่เค้าก็เลยเข้าไปโดน Lamda มาอีก 1 ตัว ก็สบายปายยย

ทั้งหมดนี่ไม่ได้เชียร์หรือว่าอะไรนะครับผมก็ให้ข้อม ูลตามที่ผมรู้สึกครับ ที่สำคัญผมพึ่งตัวเองค่อนข้างมากครับ เลยไม่ค่อยมีปัญหาอะไร