หัวข้อ: 1UZ FE in Benz W124
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-09-2010, 11:50   #242
pakapao
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว pakapao

Car Brand: Benz w124 ,Cefiro A31
Engine Type: 1 uzfevvti,2 jzfevvti
คะแนน: 16 pakapao is on a distinguished road
รายงานเพิ่มเติม

วันนี้ช่วงเช้ามาทำงาน ขึ้นต่างระดับบรมฯ ได้ปั๊บ

ถนนโล่งๆแฮะ ช่วงนี้สงสัยเด็กปิดเทอม รถวิ่งประมาณเกียร์4

เลยลองกดดู รถคิ๊กดาวน์ลงมา วิ่งพุ่งไปแบบไม่มีหยุด ไต่

ความเร็วไล่จาก 100 ไปถึง 200 ใช้เวลาไม่นานครับ รู้สึก

ดีจริงๆ

เค้าไปแบบแน่นๆ หนักๆ ไม่วูบวาบแบบ cefiro (2Jvvti)

อีกคันของผม แล้วพอเจอรถเริ่มเยอะก้อต้องเบรค ส่วนตัว

แล้วเบรคที่ผมที่ใช้อยู่ตอนนี้(Aristo) ก้อพอได้นะครับ ถ้า

เรากะระยะเบรคดีๆ ABS ก้อยังทำงานปกติ แต่ถ้าแบบ

กระชั้นชิดเนี่ย ต้องว่ากันอีกที เพราะเวลาเบรคผมรู้สึกว่า

มันมีโมเมนตัม (น้ำหนักเครื่องใหม่ +ตัวถังรถ X ความเร็ว)

น่าดูเหมือนกัน ตอนที่ดูไมล์มันขึ้นไป 200 ก้อยังไม่ค่อย

แน่ใจเพราะว่าเสียงมันไม่ได้ดังแผดลั่น แต่เค้าจะดัง ฮึ่มๆ

ใหญ่ๆ(ใครขับเครื่องตัวนี้ น่าจะรู้อารมณ์ดีนะครับ) ความ

เร็วที่ไมล์เด๋วผมจะลองเทียบกับ GPS อีกครั้งว่าตรงไม๊

ช่วงตื๊บก้อมันส์ดี

^

^^

แต่พอเหล่ไปดูเข็มน้ำมัน

ตอนนี้ใช้โซฮอล95 ครับ

ถ้า 95 เพียวๆ สงสัยเยี่ยวเป็นเลือด
pakapao is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to pakapao For This Useful Post:
nom (31-01-2013), SimonR (29-09-2010)