ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-02-2015, 09:44   #3
itsaro
Junior Member

Car Brand: Volvo 760
Engine Type: 1j GTE
คะแนน: 0 itsaro is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jing อ่านกระทู้
รั่วแบบไหนครับ รั่วหยอดลงพื้น หรือ ว่าในระบบรั่ว ...... หากเดินระบบน้ำมันใหม่ให้สมบูรณ์คือ ปั้มในถังหรือนอกถัง(เลือกเอาอย่างใดอย่างหนึ่ง) เดินท่อมาเข้ากรอง ออกจากกรองเข้ารางหัวฉีด ออกจากหัวฉีกผ่านเรกกูเรต(เลือกเอาจะใช้ของเดิมติดรา งหรือแยกก็ได้) ออกจากเรกกูเรตไหลกลับถังครับ อันนี้คือระบบทั่วๆไปที่จะต้องมีครับ ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับว่า รั่วที่ว่าคืออะไรครับ
ของผมมันรั่วจากสายน้ำมันไหลกลับคับ หยอดลงพื้น อีกอย่างพอมาดู สายน้ำมันเข้า ก้อเกิดรอยแตกลายหมดแล้ว เลยตัดสินใจว่าจะเปลื่ยนระบบให้หมดเลย คับบ
itsaro is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม