ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-09-2014, 08:53   #6
se278
Senior Member

Car Brand: คูโบต้า
Engine Type: 1 สูบ
คะแนน: 14 se278 is on a distinguished road
แบบไหนดีผมไม่รู้ แต่ถ้าจะทำไม่ยาก ง่ายๆ เพียงแต่เปลี่ยนไฟ + ที่ผ่านเทอร์โมสวิทช์ จากที่ต้องผ่านสวิทช์กุญแจคอพวงมาลัยก่อน มาเป็นต่อตรงจากแบตเตอรี่

แต่อย่าหาว่าผมเรื่องมากเลย คือผมว่ามันระบายความร้อนที่หม้อน้ำเท่านั้น น้ำในเครื่องยนต์ยังร้อนเหมือนเดิม ครับพี่ นอกจากพี่จะติดปั้มน้ำไฟฟ้าให้น้ำร้อนในเครื่องมันหม ุนออกมาระบายความร้อนที่หม้อน้ำ ครับ ไอ้ที่จะช่วยก็คือลมที่พัดจะเป่า"เสื้อ"เครื่องยนต์ กลายเป็นระบายความร้อนด้วยอากาศครับ
se278 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม