ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-02-2014, 22:13   #8
armstorm
Junior Member

Car Brand: VOLVO 760
Engine Type: 1JZ GE ฝาดำ
คะแนน: 0 armstorm is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง armstorm
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ t_gone อ่านกระทู้
สวัสดีครับ มีเรื่องสอบถาม รถผม volvo 940 วาง 1 jz gte vvti. มีพัดลมฟรีปั๊ม และพัดลมไฟฟ้าของวอลโว่ ตอนนี้พัดลมไฟฟ้าไหม้ครับ จะถามว่าผมสามารถขับไปทำงาน ระยะทาง 10km ใช้เวลา ประมาณ 20 นาที ทางตรงๆ แต่ติดไฟแดงเป็นระยะ (เวลาเช้า-เย็น) หรือว่าไม่ควรเสี่ยง ขอบคุณล่วงหน้าทุกคำตอบครับ
ขอเดาว่ารถของคุณพี่ พัดลมฟรีปั๊มใช้ระบายความร้อนหม้อน้ำ และพัดลมไฟฟ้าใช้เป่าแผงแอร์ ใช้หรือไม่คับ

เพราะถ้าเปลี่ยนมาใช้พัดลมหม้อน้ำแบบไฟฟ้า ยังไงก็ต้องถอดพัดลมฟรีปั๊มออก แต่นี่คุณพี่บอกว่ามีทั้งพัดลมฟรีปั๊มและไฟฟ้า ช่างคงไม่ใส่ซ้อนกันที่หม้อน้ำแน่นอน

ถ้าแบบนั้นก็ไม่เป็นไรครับ เพราะยังระบายความร้อนจากหม้อน้ำได้อยู่ แต่ถ้าเปิดแอร์จะระบายความร้อนได้ไม่ดีเท่ากับมีพัดล มเป่าคับ
armstorm is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to armstorm For This Useful Post:
extrem (14-03-2014), t_gone (25-02-2014)