ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-11-2013, 11:41   #1
nanthachai1jz
ClubJZ Web Register

Car Brand: volvo 240 gl
Engine Type: 1jz ge
คะแนน: 0 nanthachai1jz is on a distinguished road
จะเพิ่มพัดลมเป่า 14" ที่แผงคอยล์ร้อน ต่อแบบไหนดี

วอลโว่ 960 ตาใหญ่ 2 j vvti lpg หัวฉีด

ปัจจุบัน ใช้พัดลม วอลโว่ 1 ตัว 2 สเต็ป
สเต็ปแรก ทำงานพร้อมแอร์
สต็ปสอง ทำงานตามอุณหภูมิเทอร์โม หม้อน้ำ

คำถาม
อยากจะเพิ่มพัดลมเป่า 14" ไว้หน้าแผงคอยล์
เนื่องจากมีพื้นที่มาก และช่วยพัดลมวอลโว่ไม่ให้ทำงานหนักมากจนเกินไป

อยากทราบว่าจะต่อแบบไหนดี

1. สตาร์ทรถแล้วหมุนเลย ***ใจอยากได้แบบนี้ ต้องใช้ฟิวส์ หรือ รีเลย์ช่วยด้วยไหมครับ ต่อแบบไหนง่ายสุด

2. ทำงานพร้อมแอร์

3. ทำงานพร้อมอุณหภูมิเทอร์โม หม้อน้ำ

ขอความรู้พี่ๆ ด้วยครับ

ขอบคุณครับ
nanthachai1jz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม