ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-01-2008, 09:34   #4
futurecefiro
Member

รูปส่วนตัว futurecefiro

Car Brand: A31+ 1JZGTE FAN BIG TIME
Engine Type: DRIVE MY RIDE
คะแนน: 0 futurecefiro is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ siwadej อ่านกระทู้
แหม เล่นมุขนี้กันเลยหรือ? มันก็มีทั้งที่ทำออกไปดีและไม่ดีคละเคล้ากันไปครับ ที่ว่าทำออกไปไม่ดีน่ะมันก็ขึ้นอยู่กับเครื่องยนต์แต ่ละตัวด้วยครับ บางคันวิ่งหูดับตับไหม้ แต่บางคันวิ่งแบบเต่ากัดยางได้ ผมเองก็งงๆเหมือนกัน วิธีทำก็ทำเหมือนๆกันแทบทุกคัน จูนนิ่งก็ใกล้เคียงกัน ส่วนของคุณตอนปิดแอร์ซัดรถมาแล้วจอด รอบเครื่องจะต่ำเพราะว่ามีแก๊สค้างในท่อร่วมไอดีมากเ กิน(ท่วม) พอจอดสักพักอาการจะหายไปเนื่องจากมันได้เผาไหม้ไปหมด แล้ว ผมแนะนำให้ก่อนจอดควรเปิดแอร์ก่อนครับเพื่อพยุงรอบเค รื่องไม่ให้ต่ำจนเกินไป
ส่วนลูกค้าท่านใดอยากแสดงความคิดเห็นติ-ชม ก็เรียนเชิญเลยน่ะครับเต็มที่ ไม่โกรธกันครับ เพราะทุกปัญหา LPG มันมีทางออกเสมอ
ครับพี่ศิว คือแค่อยากรู้ว่า ใน club นี้เป็นสาวกอู่พี่กี่คน แล้วแต่ละคนวิ่งยังไงกันบ้างครับ เพราะบางทีขับๆไป ไอ้นู่นนิดไอ้นี่หน่อย คิดอยู่คนเดียวก็หลอนตัวเองเหมือนกัน

แต่ของผมบอกตรงๆว่า happy นะครับ ขับสบายใจมากๆ แรงเหมือนเดิม ประหยัดชิบด้วยครับ เร็วๆนี้จะมี 280E (คันที่เอาไปให้พี่ดู) ไป แล้วก็จะเอา B14 ที่ไปแก้งานกับพี่ ไปจูนอีกคันครับ
futurecefiro is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม