ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-12-2012, 08:20   #564
acrkorat
Member

คะแนน: 0 acrkorat is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pongnutto อ่านกระทู้
ของผมมีปัญหาตรงที่ เวลารถวิ่งแอร์ก็เย็นดี แต่ถ้ารถติดนานๆมันจะไม่ค่อยเย็นครับ พัดลมไฟฟ้าก็ทำงานปกติ ไม่รู้เป็นที่อะไร มีอีกอย่างลองจอดเฉยๆแล้วเร่งเครื่องก็เย็นไม่เท่ารถ วิ่งครับ ช่วยตอบหน่อยครับ
น่าจะระบายความร้อนไม่ได้นะครับเพราะเวลาวิ่งมันมีลม มาปะทะทำให้ condenser ระบายความร้อนได้ดีทำให้สารทำความเย็นกลายเป็นของเหล วได้ดีครับ
acrkorat is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม