ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-11-2007, 07:39   #6
ชายต้น
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว ชายต้น

คะแนน: 19 ชายต้น is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ apinui อ่านกระทู้
ไม่จุกจิก ยังไงครับคุณต้น ... ??

ช่างเค้าบอกว่า วาริฯ ไม่ต้องคอยขยับ MIX ไม่ต้องกังวลแก็สหนาบาง ...เพราะมันจ่ายตามแรงดูด ..

ช่วยอธิบายความต่างให้หน่อยครับ .....

ผมไม่มีความรู้เรื่อง วาริฯ เลย อ่านในเว็ปแก็สแล้วก็ยังงง อยู่น่ะครับ ....???

แล้วช่างบอกอีกครับว่า ถ้าเล่น MIX ต้องเริ่มที่ 28mm และอาจจะต้องขยับไปเรื่อยๆ กว่าจะพอดี(หมายถึงคนขับพอใจ) ทำให้อาจต้องเสียเวลามาจูนบ่อย น่ะครับ ....
หลายกระแสครับ บางคนไม่แฮปปี้กับวาริก็มี บางคนไม่แฮปปี้กับฟิกมิกก็มี ผมเลยบอกว่าส่วนตัวผมเชียร์ฟิกมิก+แลมด้า เพราะจากที่ผมเข้าใจระบบมัน ผมว่าในระบบแก๊ส ฟิกมิกเหนือกว่าวาริ มิกก็ไม่ได้จูนบ่อยขนาดนั้น ช่างขี้เกียจ หรืออาจจะเคยทำแต่วาริให้เครื่องตัวนี้ หรือ เจอแต่ปัญหาฟิกมิกแล้วแก้ไม่ตก เลยไม่แก้ปัญหาต่อ ส่วนมากมิกจะใช้ ไม่เกิน32 สำหรับเครื่องตัวนี้ ส่วนแลมด้า จูนง่ายมากครับ สอน 15นาที บวกกับเอาไปทำเองเป็นการบ้าน งานนี้หมู ครับ หรือรอท่านที่ใช้วารินานๆ มาตอบอีกทีนะครับ
ชายต้น is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม