ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-04-2011, 21:20   #282
สุมนต์
ClubJZ Web Register

Car Brand: BMW
Engine Type: 2j vvti
คะแนน: 0 สุมนต์ is on a distinguished road
การดูแลเครื่อง2j vvti ติดแก๊สLPG แล้ว
ที่สำคัญๆต้องดูอะไรบ้าง
1.ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดน้ำหม้อน้ำอย่าให้แห้ง(พอดีหม้อพ ักน้ำเล็กไปหน่อย ต้องหมั่นเปิดดูเติมน้ำถ้าพร่อง)
2.พัดลมหม้อน้ำผมมี2ตัว ผมไม่แน่ใจว่ามันจะทำงานหรือไม่ เพราะเคยขับจากบางบัวทองมาตลิ่งชันเปิดฝากระโปรงดูคว ามร้อนอยู่ระดับกลาง พัดลมมันไม่หมุน เลยไม่แน่ใจว่าพัดลมเสียหรือสายหลุดหรือไม่
3.น้ำมันพาวเวอร์ น้ำมันเบรค น้ำมันเครื่องอย่าให้ขาด
ส่วนน้ำมันเครื่องผมไม่แน่ใจว่าควรเลือกแบบไหน วันนี้ไปที่ร้านขายน้ำมันเครื่องเขาบอกถ้าจะถ่ายน้ำม ันเครื่องเอาแบบรถใช้แก๊สดีกว่า แต่ถ้าเติมเอาแบบธรรมดาไปเติม1ลิตรก็พอ วิ่งสัก1หมื่นโลแล้วค่อยเปลี่ยนถ่าย

ผมเพิ่งได้รถมาเมื่อเดือนกว่าๆนี้เองครับ
สุมนต์ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to สุมนต์ For This Useful Post:
sompol (16-05-2011), somtao (29-04-2011)