ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-12-2010, 15:59   #36
innovationauto
Junior Member

รูปส่วนตัว innovationauto

Car Brand: Volvo 850, 740
Engine Type: B5234T5, 2JZ
คะแนน: 0 innovationauto is on a distinguished road
Wink แฟ็ดดดดดดแล้วบางทีรอบตัดที่5000รอบ/นาที

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ somtao อ่านกระทู้

แต่เพิ่งเป็นนะคัฟ หลังจากใช้งานมา 3-4 เดือน....
แม้จะใช้งานมาได้ 3-4 เดือน แต่การใช้งานในระยะยาวไม่น่าจะดีครับ หากมีโปรแรมจูนแก๊สและสายจูน แนะนำให้ดู error ในโปรแกรมก่อน จากนั้นคงต้องลองขับจน "แฟ๊ดดด.." ในขณะที่ดูโปรแกรมอยู่ครับ

แรงดันใช้งานที่หม้อต้มทำงานได้ดีที่สุด คือสามารถรักษาแรงดันได้ดี กระเพื่อมน้อยที่สุด จะมีค่าอยู่ระหว่าง 1 - 1.2 บาร์

ดังนั้น หากต้องการใช้งานระบบแก๊สได้ดี นานๆ แนะนำให้ปรับเปลี่ยนขนาดรูหัวฉีดใหม่ให้สัมพันธ์กับแ รงดัน เช่น อาจคำนวณขนาดรูหัวฉีดแก๊สใหม่ เพื่อให้ใช้งานได้ที่แรงดัน 1.2 บาร์ แล้วจูนแก๊สใหม่ อาการดังกล่าวน่าจะหาย ทั้งนี้ หม้อต้มจะต้องรองรับแรงม้าของเครื่องยนต์ได้จริงด้วย

ไม่ทราบติดตั้งระบบหัวฉีดยี่ห้ออะไรมาครับ เผื่อจะได้แนะนำได้ดีขึ้น

innovationauto is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to innovationauto For This Useful Post:
HS9KRM (10-01-2011), somtao (09-01-2011)