ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-11-2010, 12:32   #7
nontasit
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว nontasit

Car Brand: Volvo v70 2.3T
Engine Type: 2.3T
คะแนน: 18 nontasit is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pyf อ่านกระทู้
หาข้อมูลและเปรียบเทียบข้อดีและข้อเสีย ก่อนก็ดีครับ
ขอแนะนำแบบนี้นะครับ

1. ตอนนี้เครื่องเดิมสภาพยังโอเคอยู่หรือเปล่าครับ

2.อัตราการกินเชื้อเพลิงตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่ครับ

3.เน้นแรงมั๊ยครับหรือขับเรื่อยๆ

4.ถ้าจะวางเจ แนะนำเป็น2เจ วีวี หรือ 1 เจโบ ขึ้นไป (บอดี้หนักครับ)

5.อัตราการกินแก็สรถผม ประหยัดสุด1.8/โล กินสุด 2.2/โล แล้วแต่ขับ (อันนี้ข้อมูลรถผมคิดว่าน้ำหนักใกล้เคียงกัน)

6.ขึ้นเขาลงห้วยได้ครับ อยู่ที่การเซ็ตช่วงล่าง+เฟืองท้าย+ระบบระบายความร้อน

ตามพี่โมทย์เลย แนะนำ 2เจวีวี หรือผูกโบ ถึงจะลากไหว วาง 1j ge ผมว่าจะลากไม่ไหว นา
nontasit is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to nontasit For This Useful Post:
pyf (22-11-2010)