ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-11-2010, 09:17   #3
tripper
Junior Member

Car Brand: isuzu
Engine Type: 1 jzge
คะแนน: 0 tripper is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ปรเมศวร์ อ่านกระทู้
ผมว่าใช้เครื่องเดิมดีที่สุดแล้วครับ เพราะถ้าเปลี่ยนเครื่องลง1jzge ติดแก๊สก็ไม่ช่วยให้ประหยัดลงซักเท่าไหร่ แถมถ้าเบอร์เฟืองท้ายไม่ได้จะทำให้รถอืดด้วย ถ้าใจรักจริงลองเช็คเบอร์เฟืองท้ายก่อนอย่างน้อยก็คว ร 4.1 ครับ ใจเย็นอย่ารีบตัดสินใจเปลี่ยนเครื่อง ศึกษาหาข้อมูลไปก่อนจะได้ไม่เสียใจ
ขอบคุณครับ ตอนนี้ใจผม ประมาณ 50/50 อยู่ครับ ว่าจะวางดีมั้ย เพราะหลังจากที่ผม กลับ มาจากไปเหนือ ขึ้นเขา แม่สอด กับ เพชรบูรณ์ แล้วก็นึกสงสัยว่า ถ้าวางลงไป มันจะวิ่งขึ้นเขา และมีกำลัง เหมือนเครื่อง ดีเซลล์ หรือเปล่า
อีกอย่างผมวางมัดจำเครื่อง ไปแล้ว 2000 บาท ด้วย แต่ถ้า วางแล้ว ไม่ช่วยอะไรเลย ผมก็ไม่เสียดายครับ สำหรับเงินมัดจำครับ
tripper is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม