ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-01-2010, 09:44   #4
aung_JZ
Junior Member

รูปส่วนตัว aung_JZ

คะแนน: 0 aung_JZ is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ somkiat อ่านกระทู้
ลองดูที่ขาที่จะเสียบฟิวส์ว่าสกปรกเกิดสนิมหรือหลวมห รือเปล่าเพราะว่าถ้าไฟผ่านไม่สะดวกมันจะสปาคกันทำให้ เกิดความร้อนได้ผมเคยเป็นเปลี่ยนขั้วที่เสียบฟิวส์ก็ น่าจะหายลองดูครับ
ใช่เลยของผมเป็นแบบนี้เลย ผมเอาsonaxฉีดแล้วเอาไขควงทำไฟเขี่ยให้ช่องเสียบขาฟิ วส์แคบลงเพื่อให้เสียบฟิวส์ได้แน่นๆ ของผมเป็นที่ไฟหรี่พอเปิดก็ไม่ค่อยสว่างมันหรี่สมชื่ อ ผมเลยเพิ่มสายดินให้กับชุดไฟหรี่และตัวถัง ได้ผลครับสว่างขึ้นแล้วฟิวส์ก็ไม่เคยขาดอีกเลยหลังจา กที่ผมทำ แต่ของคุณคงไม่ใช่อาจจะเกิดจากสายไฟที่ถลอกหรือขาดแล ้วไปแตะติดตัวถังรถทำให้ไฟช็อตเวลาเปิดสวิทช์

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aung_JZ : 16-01-2010 เมื่อ 10:03.
aung_JZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to aung_JZ For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)