ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-10-2009, 12:11   #4
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
นั่นซิครับ แกนสากในหม้อลมเบรคแกนหน้าและหลัง มันต่อชนถึงกัน โดยมี แรงสุญญากาศเป็นตัวช่วยทดกำลัง ถ้าเป็นปัญหาจากหม้อลมเบรครั่วจริงๆ จะต้องเหยียบแล้วแข้ง ตองออกแรงเยอะครับ (ให้อ่านดูกระทู้ของคุณก๊อตที่ลงไว้เมื่อคืนนี้ครับ เพิ่งขับอีแดง กลับมา กทม. เพื่องาน Meeting JZ ครับ อาการแบบนี้จึงเรียกว่า หม้อลมรั่วครับ)

แต่ก็เอาหละ รั่วก็รั่ว แจ้งบอกช่างทำให้ดีก็แล้วกัน แต่ว่า คุณอย่าได้ทิ้งประเด็นของ แม่ปั๊มเบรคเด็ดขาดครับ อาการตอนแรกที่คุณเป็นนั้น เป็นอาการผิดปกติของแม่ปั๊มเบรคชัวร์เลยครับ
jackmgm (15-10-2009), เจนนี่ (16-11-2009)