ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-10-2009, 17:27   #1
jackmgm
ClubJZ Old Full Member

คะแนน: 18 jackmgm is on a distinguished road
สอบถามเรื่องน้ำมันเบรคครับ

เรื่องมีอยู่ว่าวันที่มีแอร์โชว์ออกจากบ้านสายเลยบูส ตลอดทางเลยเมื่อมาเข้าถนนวิภาวดีรถเริ่มติดก็รู้สึกว ่าทำไมเบรคมันจมลงไปมาก วิ่งมาอีกสักพักเบรคไม่มีเลยแต่ปั้มๆก็มีตึงมานิดแต่ ยังเบรคอยู่ จึงจอดเข้าข้างทางเดินลงไปดูหม้อลมเบรคน้ำมันเบรคก็ไ ม่พร่อง ไม่ลดจากเดิมครับ ปั้มเบรคสี่ล้อก็ไม่มีน้ำมันเยิ้ม เลยลองมาย้ำๆๆเบรคดูเออเบรคมาแล้ว ก็ขับต่อไปได้ซึ่งไม่มีอาการเบรคหายอีกเลยครับ (ไม่กล้าขับเร็วเลย) ซึ่งวันนี้เอารถไปตรวจเช็คทางอู่ได้แจ้งว่าไม่มีอะไร รั่ว หม้อลมเบรคก็อยู่ในสภาพดี น่าจะเป็นที่น้ำมันเบรคมันเดือดเพราะหม้อลมเบรคอยู่ใ กล้เทอร์โบครับ ซึ่งช่างได้แก้ไขโดยเอาฟอยมากันหม้อลมกะเทอร์โบ เลยอยากจะถามพี่หน่อยว่าสาเหตุนี่น่าจะเป็นไปได้ไหมค รับ ตอนนี้ไม่กล้าขับรถเร็วเลยครับกลัวมากๆๆ ยิ่งปีใหม่นี้จะไปเหนือด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
jackmgm is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม