ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-09-2009, 15:46   #4
krupree
Senior Member

คะแนน: 17 krupree is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aun biggiant อ่านกระทู้
ผมขับรถออกจากบ้านประมาณ 800 เมตร ถึงที่ กลับรถ พอเลี้ยวเครื่องดับไปเฉยๆ แต่สตาร์ทติด ใช้น้ำมัน
ใครเคยเป็นบ้าง และมีวิธีแก้อย่างไร

อีกเรื่อง

ผมอยากทราบว่า เครื่อง 1 Jฝาขาวไม่โบติดแก๊ส lpg ระบบสับมือ ผมอยากทราบว่าต้องให้ความร้อนขึ้น ครึ่งนึงค่อยสับเปลี่ยนจากน้ำมันมาเป็นแก๊สเครื่องถึ งไม่ดับ แต่ความร้อนไม่ถึงครึ่งสับแล้วดับ เป็นอย่างนี้ทุกคันหรือเปล่า ผมใช้ volvo 940 วาง 1jzge ฝาขาว

ขอบคุณล่วงหน้าที่ให้คำตอบและวิธีแก้ไข
ให้ดูการติดตั้งหม้อต้มว่า ขนานกับตัวรถหรือขวางตัวรถ การติดตั้งควรจะขนานกับตัวรถ ตามยาวนะครับ หากขวางก็แก้ไขเสีย ถ้าติดตั้งถูดต้องแล้ว ก็ต้องปรับจูน ใหม่ โดยจะต้องปรับตัว เซ็นต์บนหม้อต้มช่วย อู่ที่ชำนาญการติดตั้งจะรู้เทคนิคนี้ครับ สำหรับการสับสวิท จะสับตอนไหนก็ไม่น่าจะดับนะครับ หรือสต่าท ด้วยแก๊สยังได้เลยครับ ตรวจแก้ปรับจูนใหม่เถอะครับ อู่ที่ชำนาญปัญหาเรื่องนี้ไม่น่าจะมี หรือมีก็ต้องแก้ไขได้ครับ แล้วดูเรื่องการเอาน้ำร้อนมาเลี้ยงหม้อต้มก้วยนะครับ ควรเอามาจากตาน้ำ ไม่ใช้ตัดต่อเอาจากท่อน้ำ ถ้าเอามาไม่ถูก โอกาสที่น้ำไม่เข้าหม้ต้มก็มี หม้อต้มจะไม่ร้อน ต้องแก้ไขดช่นกันครับ
krupree is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to krupree For This Useful Post:
Jom_berlina (25-09-2009)