ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-09-2009, 08:42   #5
NUM999
Senior Member

Car Brand: ISUZU-DMAX4D
Engine Type: 2JZ-GTE
คะแนน: 17 NUM999 is on a distinguished road
สนันสนุนให้ย้ายแผงแอร์ไปไว้ใต้ท้องครับ แต่ให้ติดตั้งตรงจุดที่ใกล้ที่สุดเท่าที่จะใกล้ได้เพ ื่อที่จะไม่ต้องเดินท่อน้ำยายาว พัดลมเป่าแผงแอร์จะใช้แบบดูดหรือเป่าก็ได้ แต่ขอให้แรงๆ ทำงานตามจังหวะแอร์ทำงาน ไม่มีผลเสียครับ แอร์จะเย็นกว่าเดิมด้วยซ้ำ เวลาล้างรถก็ก้มเอาน้ำฉีดๆแผงแอร์หน่อย ไม่ตันง่ายหรอกครับ ส่วนหม้อน้ำก็เอาไว้ที่เดิม แต่ถ้าจะให้ดีก็เปลี่ยนเป็น2หรือ3ช่องครับ ทองแดงก็ได้ พัดลมดูดแบบตูดบาง2ตัว เอาอยู่แน่นอนครับ รถผมก็ทำแบบนี้ครับเครื่อง2เจโบ ไม่มีปัญหาเรื่องความร้อนเลย ยิ่งเครื่องไม่โบยิ่งสบายเลยครับ
NUM999 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to NUM999 For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)