ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-07-2009, 23:22   #1
icetimv2
Junior Member

รูปส่วนตัว icetimv2

คะแนน: 0 icetimv2 is on a distinguished road
เรื่องเกียร์ออโต้มี 5 เกียร์

1 jz ge ฝาดำในไมตี้ ตอนนี้มันเหมือนมี 5 เกียร์คับ อย่างเราขับไปมันเข้าเกียร์4แล้วพอเราเร่งขึ้นอีกมัน เหมือนเข้าเกียร์ 5 คับแต่ช่วงเข้าเกียร์ระหว่าง 4 กับ 5 มันค่อนข้างจะใกลักัน และท่อผมค่อนข้างเสียงดัง เสียงมัน่จะกระพือออกปลายท่อเลยคับ ผมเคยลองเปิดสวิทย์พาวเวอร์แล้ววิ่งดูมันเข้าไป 4 ครั้งแล้ว แต่เสียงเครื่องเหมือนมันยังลากเกียร์อยู่เลย พอปิดสวิทย์ปุ๊ปรอบมันจะตกลงทันทีเหมือนเข้าอีกเกียร ์นึงคับ ท่านใดเคยมีประสบการณ์หรือมีความรู้ช่วยแบ่งปันด้วยค ับ จะได้แก้ปัญหาได้ถูกจุด ทำมาหลายอย่างและก้อยังไม่หาย อีกอย่างคับ ผมอยากจะต่อไฟบอกเกียร์ p r n d 2 l คับผมลองเข้าไปดูที่ลุงมูนเขียนไว้ ตัวพินมันไม่ตรงกันกับของผมคับ ขอวิธีแบบละเอียดหน่อยนะคับ เตรียมอุปกรณ์ไว้หมดแล้ว รื้อออกมาดูรอบนึงแระแต่ต่อไม่เป็น พอดีสมองค่อนข้าจะน้อยคับ ขอบคุณในน้ำใจล่วงหน้าคับ
icetimv2 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม