ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-06-2009, 09:32   #1
jew05decor
Junior Member

รูปส่วนตัว jew05decor

คะแนน: 0 jew05decor is on a distinguished road
เกียร์ออโต้ ไม่ยอมเข้าเกียร์ 2 พอเร่งเครื่อง ก็ดับ

พอดีเมื่อวันพุธไปเอารถเบนซ์ ออกจากอู่ทำไฟรถ กำลังจะไปทำเครื่อง(เก็บสาย)ให้เรียบร้อย
ตอนสตาร์ทก็ไม่มีอะไรผิดปกติ แต่พอขับออกมา ไม่ยอมลงเกียร์2 ตื้ออยู่ที่เกียร์1 พอเร่งแล้วก็จะดับ ดับไปประมาน 5-6ครั้ง จากนั้นก็สตาร์ทติดแล้วก็วอดไปเฉยเลย
พออีกวันผมมาทำงาน แล้วให้ช่างไปดูที่รถเค้าก็ติดเครื่องอยู่ประมานครึ่ ง ชม. (ผมเข้าใจว่าเค้าไม่ได้ลองขับ เพราะรถมันหนักและใหญ่ ขับลำบาก) เค้าก็ว่าไม่มีอะไร พอตอนเย็นไปเอารถ อาการเหมือนเดิมเลยครับ เร่งไม่ขึ้น สักพักก็ดับ ยังไม่ทันลงเกียร์2เลย ดับแล้ว
อาการแบบนี้เป็นที่อะไรหรอครับ ช่างมา3รอบแล้วยังไม่จบเลย รบกวนผู้รู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ
jew05decor is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม