ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-06-2009, 13:11   #9
cpservice
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว cpservice

Car Brand: Volvo960 - CkII-EVO_VI
Engine Type: 1JZ.... ,4G93 GDI...
คะแนน: 18 cpservice is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง cpservice
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ icetimv2 อ่านกระทู้
ถ้าสมมุติว่า ตัวที่ผมเจอเป็น sp2 แล้วผมจะต้องทำไงคับ หมายความว่าผมจะต้องต่อสายยังไง เอาเส้นไหนเข้าตรงไหนคับ แต่ตัวที่ผมเจอมันอยู่ท้ายสุดของเกียร์เลยนะคับ ขอคำแนะนำหน่อยคับพอจะรู้บ้างไหมคับ ขอบคุณคับ
ขอแจมด้วยคน
ตัวเซ็นเซอร์ที่คุณว่ามา คงเป็น sp1 เข้าหน้าปัทม์แน่ๆครับ เพราะบอกว่าอยู่ท้ายสุดของเกียร์ และมีสายไฟ 3 เส้นด้วย ลองมุดดูใหม่ครับ sp2 มันจะอยู่ถัดเข้ามาด้านหน้าอีก ช่วงแถวๆรอยต่อของท้ายเกียร์
เซ็นเซอร์ sp 2 มันจะมี 2 แบบ แต่ส่วนมากแล้วจะเป็นแบบ 2 สายครับ (แบบ 3 สาย จะต้องต่อผ่านกล่องเบีเอส)
ถ้าเป็นแบบ 2 สาย ก็ดึงเข้าขั้ว sp2+ และ sp2- ของกล่องอีซียูได้เลย

แต่ถ้าหาไม่เจอจริงๆ ช่วยถ่ายรูปเกียร์ฝั่งซ้าย (ช่วงท้ายๆ) มาลงให้ดูหน่อย
เพราะผมก็สงสัยเหมือนกันว่า 1j-ge มันจะไม่มี sp2 รึนี่??? และถ้าเกิดไม่มีจริง คงต้องคิดอีกทีว่าจะแก้ปัญหาอย่างไรต่อไป
cpservice is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to cpservice For This Useful Post:
maxx (15-12-2009)