ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-06-2009, 19:07   #1
icetimv2
Junior Member

รูปส่วนตัว icetimv2

คะแนน: 0 icetimv2 is on a distinguished road
ตายละหว่า sp2 หาย !!!!!!!

1 jz ge ในไมตี้ มีอาการเกียร์เข้าเร็วก้อไม่ถึงกับเร็วมากแต่พอรถวิ่ งลอยๆ เครื่องจะกระพือ และสั่นๆ พอเลย120 ก้อปกติ พอยกคันเร่งและเร่งใหม่ก้อเป็นอีก ตอนแรกๆ คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหาอะไรเดี๋ยวคงหาย แต่พอใช้นานเข้าอาการก้อยังเหมือนเดิม เลยไม่ค่อยกล้าเหยียบกลัวพัง ลองเช็คโค๊ด เจอ 61 ที่ศึกษาดูและเคยโทรไปสอบถามคุณ K เค้าบอกว่าไม่มี sp2 ผมลองมุดเข้าไปดูที่ท้ายเกียร์มันมีเซ็นเซอร์อยู่ตัว เดียว และเป็นสามสายด้วย (ที่ผมเข้าใจคือ sp1) ตรงเส้นสีเหลืองช่างเค้าเอาสายไปจั๊มและลากตรงเข้ากล ่องตรง ขั้ว 8 ปลั๊ก22 พิน (spd-speed sensor) เคยลองถอดออกและเกียร์เข้าไม่ครบคับ ที่ผมศึกษาดูในคลับ คือปกติเค้าต้องใส่กล่องแปลงสัญญาณหรือต้องใส่ไมล์ดิ จิตอลก่อนใช่ไหมคับถึงจะเข้ากล่อง ราคากล่องแปลงสัญญาณเนี่ยประมาณเท่าไหร่คับ และ sp2 ผมจะต้องเอามาจากตรงไหนคับ อยากจะวายใหม่และหากล่องแปลงสัญญาณหรือไมล์เจใส่ ก้องบน้อยเหลือเกิน จะทำอะไรก้อเกรงใจแม่ไอ้หนูมัน แม่ไอ้หนุจะไล่ให้ไปนอนในรถอยู่แระ เลยอยากลองทำเองดูมั่ง ปัญญาก้อน้อยนิด เข้าคลับมาจะเค้าบอกว่าบ้ารถไปแระ วางมาเป็นปีแระหมดไปหลายหมื่น วายไป3รอบ ขับทำไรเสียอารมณ์ทุกที่ วานผู้รู้อีกทีคับ ขอบคุณคับ
icetimv2 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม