ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-05-2009, 23:07   #12
keng_za
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 keng_za is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ katoonjz อ่านกระทู้
เครื่องเดิมๆ เลย

อยากทราบว่าขึ้นโค้ด 12 อาการจะเป็นอย่างไรบ้าง

สงสัยต้องไปพึ่ง คุณK เหมือนเดิมสะแล้ว (หาเวลาว่างก่อน) แต่ยังอยากทราบอาการของโค้ด 12
Sensor แคมตัวที่คุณล้างปลั๊กมันนั่นแหล่ะครับ มาถูกทางแล้ว ล้างปลั๊กมันก่อนครับอันดับแรก อันดับต่อมาก็เช็คโอมห์ ดูครับ ว่าขาดหรือปล่าว แล้วก็วัดเทียบกับตัวที่ 2 ดูครับโดยมากจาเสียยากเหมือนกันนะครับ แต่ก็เสียได้ครับของเก่า ถ้าไม่หายลองหาของมาสับเปลี่ยนดูอีที่ครับ
keng_za is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม