ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-04-2009, 18:48   #2
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nan-vl760 อ่านกระทู้
เนื่องมาจากวันก่อนฝนตกหนักมาก ขับรถ(VOLVO740 2เจไม่โบ) ลุยมาตลอดทางกว่าจะถึงบ้าน
ตอนเช้ามาสตาร์ทปรากฎว่าดัง แซะ แซะ และก็ไม่ติด ตกใจไม่เคยเป็นเลยอาการนี้ตั้งสติลอง อีกทีคราวนี้ติดคับปกติก็ไม่คิดอะไรมาถึงที่ทำงานลอง อีกที ครั้งเดียวติดคงไม่มีอะไรน่า
ตกเย็นออกจากที่ทำงานจะกลับบ้านอาการเดิมมาเลยคับ (งานเข้าหรือป่าว) ตั้งสติลองใหม่หายคับ
แต่ครั้งนี้สอง 2 - 3 ครั้งกว่าจะติด แถมต้องมาตั้งค่าวิทยุใหม่อีกอาการเหมือนถอดแบตออกเล ยงงมากคับ
รบกวนท่านสมาชิกแนะนำด้วยคับเพราะเหตุใด
อาการนี้ น่าจะดูที่แบตเตอร์รี่นะครับ ดูว่าเสื่อมหรือยัง และ/หรือดูที่ขั้วแบตฯครับ ว่าหลวมหรือมีขี้เกลือขึ้นมั้ยครับ เช็คดูเมนรีเลย์และเมนฟิวส์ว่า หลวมหรือเปล่าครับ