ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-10-2008, 18:30   #1
ManJz
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว ManJz

Car Brand: Toyota
Engine Type: 1JzGTE
คะแนน: 18 ManJz is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง ManJz
เกียร์ 2 หายไปไหนครับ

พี่น้องท่านใดมีความรู้หรือประสบการ์อย่างไรช่วยบอกผ มด้วยครับ
เครื่อง 1Jz GTE ปลั๊กหนา E8 ครับ
อาการคือตอนแรกเกียร์ไม่เปลี่ยน ไฟ o/d กระพริบ เช็คโค๊ดได้ 63 ก็เลยให้พี่หนุ่มอู่ N2 ช่วยล้างระบบเกียร์ให้ และให้ช่างเทวดาเช็คโซลินอยให้ ก็ปกติครับ หลังจากล้างประกอบเสร็จโค๊ค 63 ยังอยู่ครับ ก็เลยมุ่งประเดนไปที่กล่อง กล่องเสียจริงๆ จึงเปลี่ยนกล่องคราวนี้เกียร์ 2 หายไปเลย คือเหมือนเขาเกียร์ว่างเลยครับ ใส่ d ก็วิ่งออกตัวอืดต้องเร่งรอบ พอออกไปได้หน่อยช่วงเปลี่ยนเกียร์ไปอีกเกียร์หนึ่งก็ หายไปเลยเข้าใจว่าเป็นเกียร์2 ครับ ต้องเลื่อนตำแหน่งเกียร์มาที่ 2 ลากรอบให้สูงขึ้น แล้วจึงเลือนไปตำแหน่ง d เกียร์3 ถึงมา แล้วก็ไปเกียร์4 เลย ลองกด o/d อีก ก็เหมือนกับเข้าเกียร์ว่างอีก ลองคิกดาว ก็เหมือนกับเข้าเกียร์ว่างอีก เลยไม่รู้ว่าเป็นที่อะไรครับ พี่น้อย N2 บอกว่าน่าจะเป็นที่เกียร์มีปัญหา เปลี่ยนกล่องแล้วโค๊ดขึ้นปกตินะครับ ทั้งเครื่องและเกียร์ ท่านใดมีความรู้รบกวนหน่อยนะครับ ถ้าเกียร์เสียจริงจะได้เปลี่ยนลูกใหม่เลย ขอบคุณล่วงหน้าครับ